Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

DCC จะจัดอบรมพนักงานทุกคนในบริษัท ควรต้องมีเรื่องอะไรบ้างในการอบรมครั้งนี้ เป็นครั้งแรก

• This topic is locked This topic is locked
11 replies to this topic

#1 Fon_233

Fon_233

Posted 14 January 2010 - 11:50 AM

DCC จะจัดอบรมพนักงานทุกคนในบริษัท ควรต้องมีเรื่องอะไรบ้างในการอบรมครั้งนี้ จัดอบรมเป็นครั้งแรกสำหรับพนักงานที่ไม่เคยอบรมและพนักงานเข้าใหม่
อยากให้ทุกเข้าใจในหน้าที่ของตนเอง และตระหนักถึงความสำคัญของการทำ ISO (ส่วนมากเป็นส่วนงานโครงการที่ไม่เห็นด้วยเลย ไม่เคยร่วมเลยสักครั้งเดียว และก็จะมีแต่คนแรง ๆ ทั้งนั้นเลย ) รบกวนด้วยค่ะ smiley-signs028.gif smiley-signs028.gif smiley-signs028.gif

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 14 January 2010 - 11:55 AM

แนะนำควรให้เขารู้จัก และเข้าใจเกี่ยวกับงานคุณภาพก่อนนะครับ ส่วนใหญ่ที่ผมอบรมคือเรื่อง จิตสำนึกด้านคุณภาพ ยังไม่พูดข้อกำหนดหรอกครับ วัตถุประสงค์คือแนะนำให้เขารู้จักว่างานอะไรที่มีคุณภาพ ทำไมต้องควบคุมคุณภาพ ลูกค้าของเขาเป็นใครบ้าง และจุดควบคุมคุณภาพเขาคืออะไร ลองดูครับเป็นกำลังใจให้
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Fon_233

Fon_233

Posted 14 January 2010 - 11:57 AM

QUOTE(iso_man @ Jan 14 2010, 11:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แนะนำควรให้เขารู้จัก และเข้าใจเกี่ยวกับงานคุณภาพก่อนนะครับ ส่วนใหญ่ที่ผมอบรมคือเรื่อง จิตสำนึกด้านคุณภาพ ยังไม่พูดข้อกำหนดหรอกครับ วัตถุประสงค์คือแนะนำให้เขารู้จักว่างานอะไรที่มีคุณภาพ ทำไมต้องควบคุมคุณภาพ ลูกค้าของเขาเป็นใครบ้าง และจุดควบคุมคุณภาพเขาคืออะไร ลองดูครับเป็นกำลังใจให้

ขอบคุณค่ะ แล้วมี File ที่เคยอบรมเก็บไว้มั้ยค่ะ รบกวนขอfile ได้มั้ยค่ะ fonngern@aqua.co.th ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

#4 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 14 January 2010 - 01:29 PM

คุณ Fon รีบเหรอป่าวครับ ผมกำลังปรับ version ของเนื้อเรื่องอยู่เพื่อให้เข้มข้นขึ้น คาดว่าจะแล้วเสร็จประมาณตรุษจีนครับ ช่วงนี้งานอื่นเข้าเยอะ งาน Training เลยต้องขยับไปก่อนอิอิ 4228.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 o-ple

o-ple

Hornor Member

Posted 14 January 2010 - 03:43 PM

QUOTE(Fon_233 @ Jan 14 2010, 11:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
DCC จะจัดอบรมพนักงานทุกคนในบริษัท ควรต้องมีเรื่องอะไรบ้างในการอบรมครั้งนี้ จัดอบรมเป็นครั้งแรกสำหรับพนักงานที่ไม่เคยอบรมและพนักงานเข้าใหม่
อยากให้ทุกเข้าใจในหน้าที่ของตนเอง และตระหนักถึงความสำคัญของการทำ ISO (ส่วนมากเป็นส่วนงานโครงการที่ไม่เห็นด้วยเลย ไม่เคยร่วมเลยสักครั้งเดียว และก็จะมีแต่คนแรง ๆ ทั้งนั้นเลย ) รบกวนด้วยค่ะ smiley-signs028.gif smiley-signs028.gif smiley-signs028.gif

เป็นธรรมดาค่ะ ที่เราจะเจอคนแรง ๆ เราก็คงต้องหาวิธีโน้มน้าว ใช้ความแรงตรงนั้นให้เป็นประโยชน์ และพวกแรงๆ นี่แหละค่ะ
ถ้าเราสามารถทำให้เค้าเห็นความสำคัญของ ISO หรือ งานที่เค้าปฏิบัติแล้ว ไม่แน่วันข้างหน้าเค้าอาจเป็นกำลังสำคัญในการทำระบบเลยค่ะ .....

#6 Mon.

Mon.

Supreme Member

• Power Members

Posted 14 January 2010 - 03:52 PM

- เห็นด้วยกับคุณเปิ้ล ครับ

#7 กระเช้าสีดา

กระเช้าสีดา

Premium Member

Posted 14 January 2010 - 04:50 PM

พนักงานที่แรงๆเพราะยังไม่เห็นประโยชน์และความจำเป็นในการทำ ISO จึงไม่ให้ความร่วมมือ ลองหาคำตอบที่ช่วยแก้ไขปัญหาในการทำงานให้เขาได้ และอีกอย่างถ้าพนักงานมององค์กรเป๋นบ้านจะช่วยกันสร้างบ้านครับ ธุรกิจแต่ละธุรกิจจะมีวัฒนธรมองค์กรแตกต่างกันครับ ลองพิจารณาดูครับ ขอเอาใจช่วย อย่าท้อ ต้องค่อยๆแงะไป จนกว่าจะโยกคลอน แต่ท้ายสุดและสุดท้าย ผู้บริหารต้องเอาจริงจึงจะไปรอดครับ

#8 Fix

Fix

Posted 08 February 2011 - 03:01 PM

QUOTE(iso_man @ Jan 14 2010, 01:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ Fon รีบเหรอป่าวครับ ผมกำลังปรับ version ของเนื้อเรื่องอยู่เพื่อให้เข้มข้นขึ้น คาดว่าจะแล้วเสร็จประมาณตรุษจีนครับ ช่วงนี้งานอื่นเข้าเยอะ งาน Training เลยต้องขยับไปก่อนอิอิ 4228.gif

ขอด้วยคนนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ อยากลองดูบ้างนะค่ะ

khunkamin@hotmail.com

#9 DOC

DOC

Posted 08 February 2011 - 04:37 PM

QUOTE(กระเช้าสีดา @ Jan 14 2010, 04:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พนักงานที่แรงๆเพราะยังไม่เห็นประโยชน์และความจำเป็นในการทำ ISO จึงไม่ให้ความร่วมมือ ลองหาคำตอบที่ช่วยแก้ไขปัญหาในการทำงานให้เขาได้ และอีกอย่างถ้าพนักงานมององค์กรเป๋นบ้านจะช่วยกันสร้างบ้านครับ ธุรกิจแต่ละธุรกิจจะมีวัฒนธรมองค์กรแตกต่างกันครับ ลองพิจารณาดูครับ ขอเอาใจช่วย อย่าท้อ ต้องค่อยๆแงะไป จนกว่าจะโยกคลอน แต่ท้ายสุดและสุดท้าย ผู้บริหารต้องเอาจริงจึงจะไปรอดครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ ถ้าผู้บริหารไม่เห็นความสำคัญก้อจบเห่

#10 wai

wai

Posted 19 February 2011 - 04:12 PM

ขอด้วยคนนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
waidcc@hotmail.com

#11 dccfemto

dccfemto

Super Member

Posted 01 April 2011 - 10:49 AM

QUOTE(Fix @ Feb 8 2011, 03:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอด้วยคนนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ อยากลองดูบ้างนะค่ะ

khunkamin@hotmail.com

ขอด้วยคนได้ไหมคะ
sasiarnya@femtobit.co.th

#12 perng

perng

Posted 04 April 2011 - 10:42 AM

[quote name='Fon_233' date='Jan 14 2010, 11:50 AM' post='39624']
[/

ติดต่อทางบริษัท บิสแมนอินเตอร์เนชั่นแนล เป็นบริษัทที่ปรึกษาISOทุกระบบ 02-9399097 ธีระพัฒน์ sale

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users