Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

แบบทดสอบเจ้าหน้าที่ HR V.1

• This topic is locked This topic is locked
45 replies to this topic

#1 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 17 February 2009 - 12:01 PM

เป็นแบบทดสอบที่ทำไว้เพื่อประเมินผลการฝึกอบรม เรื่อง การบริหารทรัพยากรบุคคล
ตามมาตรฐาน ISO9001:2008 และ ISO/TS16949:2002
น้องๆพี่ๆและเพื่อนๆชาว HR ลองนำไปทดลองทำดูน่ะครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์ในการทำงานด้าน HR ต่อไปครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#2 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 17 February 2009 - 12:09 PM

QUOTE(นุกูล @ Feb 17 2009, 12:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นแบบทดสอบที่ทำไว้เพื่อประเมินผลการฝึกอบรม เรื่อง การบริหารทรัพยากรบุคคล
ตามมาตรฐาน ISO9001:2008 และ ISO/TS16949:2002
น้องๆพี่ๆและเพื่อนๆชาว HR ลองนำไปทดลองทำดูน่ะครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์ในการทำงานด้าน HR ต่อไปครับ

ขอบคุณเด้ออ้าย ชอบออกข้อสอบจริงๆ เลยนะ

สงสัยว่า....เอ่อ.... แม่บ้านเคยออกข้อสอบให้ คุณนุกูลทำการบ้านสูงสุดกี่ข้อครับ? congratualtions.gif
"

#3 DooK

DooK

Posted 17 February 2009 - 12:22 PM

QUOTE(จอมโจรจอมใจ @ Feb 17 2009, 12:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณเด้ออ้าย ชอบออกข้อสอบจริงๆ เลยนะ

สงสัยว่า....เอ่อ.... แม่บ้านเคยออกข้อสอบให้ คุณนุกูลทำการบ้านสูงสุดกี่ข้อครับ? congratualtions.gif

กระทู้เรต เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี (เช่นผม) ควรได้รับคำแนะนำจากผู้ปกครองก่อนอ่าน 555555 laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif
ลายเซ็น

#4 นุกูล

นุกูล

Posted 17 February 2009 - 12:37 PM

QUOTE(จอมโจรจอมใจ @ Feb 17 2009, 12:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>

โห คุณพี่จอมโจรปล้นใจ เอาประสบการณ์ของตัวเองมาเป็นบรรทัดฐานอีกแล้วน่ะ
ส่วนคุณ Dook ผมว่าไม่ต้องมีผู้ปกครองคอยแนะนำหรอกครับ หาคนคอยส่งยาดมจะ work กว่าน่ะ
ล้อเล่นน่ะครับ

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#5 chutter1026 @chonburi city

chutter1026 @chonburi city

Supreme Member

• Power Members

Posted 17 February 2009 - 12:41 PM

ขอบคุณมากนะครับ

"Focut to Basic"
By chutter1026
chat1026@gmail.com

#6 MRKAGA

MRKAGA

Posted 17 February 2009 - 12:58 PM

ขอบคุณหลายเด้อ มื้อหน้าสิมาเก็บอีก
Think first print later...save paper save the world.

#7 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

Posted 17 February 2009 - 01:23 PM

ขอบคุณครับ
มีเพื่อนๆสมาชิกหลายคนในที่นี้ เป็นตัวเลือกไปซะแล้ว
แล้วผมจะเลือกใคร ดีครับ อ.นุกูล

Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#8 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 17 February 2009 - 01:29 PM

จะโพส ขอบคุณอีกง่ะ
จะโดนดุมั๊ยนี่

ขอบคุณคร๊า
เก็บข้อมูล

#9 tik815

tik815

Posted 17 February 2009 - 01:30 PM

QUOTE(tik815 @ Feb 17 2009, 01:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จะโพส ขอบคุณอีกง่ะ
จะโดนดุมั๊ยนี่

ขอบคุณคร๊า
เก็บข้อมูล

อ่ะ...ลืมแซว....พี่หม่ำ เปลี๋ยนไป๋ กิกิ

#10 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 17 February 2009 - 01:44 PM

เก็บด้วยคน... ขอบคุณค่าา

#11 Yakuza

Yakuza

Posted 17 February 2009 - 02:09 PM

สวัสดีค่ะ
อ.นุกูลและเพื่อนชาว ISOThai
ช่างเป็นแบบทดสอบที่
ข้อมูล Updateมากๆนะคะ
เพื่อนๆลองเข้าไปอ่านดู
จะได้เห็นมุมสร้างสรรค์
ความเป็นอาจารย์จริงๆค่ะ

ยังไงก็ขอบคุณมากค่า
ขออนุญาติเก็บนะคะ toyou.gif

kwongkhamchan@gmail.com
Yakuza

#12 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 17 February 2009 - 02:41 PM

QUOTE(Yakuza @ Feb 17 2009, 02:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัสดีค่ะ

เห็นด้วยกับคุณYakuza ทู้กก...ประการเลยค่าาUpdate มากๆ
มีชื่อเพื่อนๆในเว็บนี้อยู่ในแบบทดสอบตามข้อต่างๆด้วย
(อืมมม.....ชื่อpanisa อยู่ข้อ3 อิอิ) biggrin.gif biggrin.gif

#13 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 17 February 2009 - 02:47 PM

นั้นดิ ขอบคุณเดี่ยวโดนอีก.......แต่ไม่เป็นไรครับ....ขอบคุณหลายๆๆเด้อ.........

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#14 tik815

tik815

Posted 17 February 2009 - 02:52 PM

QUOTE(panisa.k @ Feb 17 2009, 02:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นด้วยกับคุณYakuza ทู้กก...ประการเลยค่าาUpdate มากๆ
มีชื่อเพื่อนๆในเว็บนี้อยู่ในแบบทดสอบตามข้อต่างๆด้วย
(อืมมม.....ชื่อpanisa อยู่ข้อ3 อิอิ) biggrin.gif biggrin.gif

แต่เค้าไม่อยากขี่ฮอนด้าแว๊บ น่ะ
ขอเปลี่ยนกะคุณ ISO man ได้ป่าวง่ะ อยากขี่ม้านิลมังกร

#15 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 17 February 2009 - 03:21 PM

QUOTE(tik815 @ Feb 17 2009, 02:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่เค้าไม่อยากขี่ฮอนด้าแว๊บ น่ะ
ขอเปลี่ยนกะคุณ ISO man ได้ป่าวง่ะ อยากขี่ม้านิลมังกร

เศรษฐกิจแบบนี้ ขี่ฮอนด้าเว็บน่ะก็ดีแล้วล่ะครับ หรือว่าจะมานั่งซ้อนท้าย จักรยานคนจนกับเค้าล่ะตัวเอ๊งงงงง
"

#16 หวีดนรก

หวีดนรก

Posted 17 February 2009 - 03:28 PM

สวัสดีค่ะ อ. นุกูล ได้ลองทำแบบทดสอบแล้วค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าได้กี่คะแนน เผอิญว่าเป็นเจ้าหน้าที่ HR ใหม่
ไม่ได้จบสายนี้โดยตรง ประสบการณ์ จากการทำงานก็ไม่ตรง
แต่ต้องมาทำ เลยอยากรู้ว่าตัวเองมีความสามารถแค่ไหน
จะตรวจข้อสอบได้ยังไงค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ thankyou.gif

#17 tik815

tik815

Posted 17 February 2009 - 03:32 PM

QUOTE(จอมโจรจอมใจ @ Feb 17 2009, 03:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เศรษฐกิจแบบนี้ ขี่ฮอนด้าเว็บน่ะก็ดีแล้วล่ะครับ หรือว่าจะมานั่งซ้อนท้าย จักรยานคนจนกับเค้าล่ะตัวเอ๊งงงงง

มะอาว....เค้าอยากขี่หมา เอ้ย! ม้านิลมังกร

#18 นุกูล

นุกูล

Posted 17 February 2009 - 03:35 PM

555 ขำๆน่ะครับ เผื่อว่าตอนทำแบบทดสอบจะได้ช่วยแก้เครียดได้บ้าง
อยากให้ทุกคนได้มีส่วนร่วมครับ เลยแอบนำชื่อเล่นมาใช้ คงไม่ว่ากันน่ะ

Tik ขี่ฮอนด้าแว๊บไปก่อนน่ะ ไว้แบบทดสอบต่อไปจะ upgrade ให้ขี่ช้างของ จา พนม แทน
ส่วนจักรยานคนจนของ พี่จอมโจรจอมใจ พี่เอาไว้ขี่ตาม CAR ในบริษัทก่อนแล้วกันครับพี่
แหม ! เผลอไม่ได้ จะเอามาซ้อนสาวอย่างเดียวเลยน่ะ

#19 mutchy

mutchy

Premium Member

Posted 17 February 2009 - 03:36 PM

QUOTE(Yakuza @ Feb 17 2009, 02:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัสดีค่ะ

เห็นด้วยกับพี่หมวยค่ะ

ข้อมูลอัพเดทมากๆๆ

ขอเก็บไว้ด้วยคนนะคะ

อิอิ

#20 tik815

tik815

Posted 17 February 2009 - 03:45 PM

QUOTE(นุกูล @ Feb 17 2009, 03:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
555 ขำๆน่ะครับ เผื่อว่าตอนทำแบบทดสอบจะได้ช่วยแก้เครียดได้บ้าง
อยากให้ทุกคนได้มีส่วนร่วมครับ เลยแอบนำชื่อเล่นมาใช้ คงไม่ว่ากันน่ะ

Tik ขี่ฮอนด้าแว๊บไปก่อนน่ะ ไว้แบบทดสอบต่อไปจะ upgrade ให้ขี่ช้างของ จา พนม แทน
ส่วนจักรยานคนจนของ พี่จอมโจรจอมใจ พี่เอาไว้ขี่ตาม CAR ในบริษัทก่อนแล้วกันครับพี่
แหม ! เผลอไม่ได้ จะเอามาซ้อนสาวอย่างเดียวเลยน่ะ

จิงน๊า
ห้ามหลอกด้วย

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users