Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ช่วยด้วยครับทุกท่าน

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 ข้าน้อย

ข้าน้อย

Premium Member

• Power Members

Posted 22 February 2010 - 06:44 PM

คือว่า Process Leak Test (ตรวจสอบการรั่วและอุดตันของชิ้นงาน) เป็นจุดควบคุมพิเศษจำเป็นต้องมีการควบคุมผมจะเอาเครื่องมือตัวไหนมาควบคุมครับเจ้านา
ย แบบว่าเครื่องไม่สามารถตรวจจับได้อัตโนมัติ ต้องใช้คนเฝ้าระวัง ผมลองใช้ Gauge Attribute แล้วเค้าว่าไม่เวอร์คครับ
..........ช่วยแนะนำด้วยครับ...................
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

#2 Sattahip

Sattahip

Supreme Member

Posted 22 February 2010 - 08:53 PM

smiley-computer005.gif ลองขยายความหน่อยครับ ลักษณะงานอย่างไร เผื่อชาวประชา กูรู.....จะนึกออกบ้าง
สำหรับผมนึกออกลางๆว่ามี Pressure gauge ประเภทวัดแรงสูญญากาศอยู่บ้าง น่าจะประยุกต์ใช้ได้ครับ

#3 ข้าน้อย

ข้าน้อย

Premium Member

Posted 23 February 2010 - 07:16 AM

Pressure Test ครับ ผมต้องการตรวจสอบการตรวจจับของพนักงานว่าสามารถตรวจพบชิ้นงานที่รั่วได้หรือไม่ครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users