Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

***บ.ที่เปิดให้เยี่ยมชมด้านสิ่งแวดล้อม-5S***

• This topic is locked This topic is locked
7 replies to this topic

#1 o-ple

o-ple

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 05 April 2010 - 03:57 PM

สวัสดีค่ะ

จะขอให้สมาชิกช่วยแนะนำบริษัท หรือ หน่วยงานที่เปิดให้เยี่ยมชมด้านสิ่งแวดล้อม - 5ส. ค่ะ
ขอเป็นโซน บางนา สมุทรปราการ ฉะเชิงเทรา ชลบุรี ค่ะ

(ไม่แน่ใจผิดกฎข้อไหนหรือเปล่า PM มาก็ได้ค่ะ) smiley-signs001.gif

#2 Bangkokkk

Bangkokkk

Super Member

Posted 05 April 2010 - 04:24 PM

ที่เคยขอเข้าไปดูงาน 5ส แล้ว
ท่านผู้บริหารของบริษัทเหล่านี้ใจดีอนุญาตให้เข้าชมได้มีดังนี้
1. NOK อ.บางปะอิน จ.อยุธยา
2. Pioneer อ.อุทัย จ.อยุธยา
3. NHK นิคมอุตสาหกรรมเวลโกรว์ จ.ฉะเชิงเทรา
ต้องทำเรื่องขอไปแต่เนิ่นๆ เพราะต้องรอคิวค่อนข้างนานหน่อย
แต่รับรองว่าคุ้มค่ากับการรอคอย เพราะจะได้เห็นแบบอย่างดีๆ คำแนะนำดีๆ เพื่อมาประยุกต์ใช้ได้ในองค์กรของคุณอย่างแน่นอน

#3 o-ple

o-ple

Posted 05 April 2010 - 05:29 PM

QUOTE(Bangkokkk @ Apr 5 2010, 04:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่เคยขอเข้าไปดูงาน 5ส แล้ว
ท่านผู้บริหารของบริษัทเหล่านี้ใจดีอนุญาตให้เข้าชมได้มีดังนี้
1. NOK อ.บางปะอิน จ.อยุธยา
2. Pioneer อ.อุทัย จ.อยุธยา
3. NHK นิคมอุตสาหกรรมเวลโกรว์ จ.ฉะเชิงเทรา
ต้องทำเรื่องขอไปแต่เนิ่นๆ เพราะต้องรอคิวค่อนข้างนานหน่อย
แต่รับรองว่าคุ้มค่ากับการรอคอย เพราะจะได้เห็นแบบอย่างดีๆ คำแนะนำดีๆ เพื่อมาประยุกต์ใช้ได้ในองค์กรของคุณอย่างแน่นอน

ขอบคุณมากค่ะ ที่ 3 เคยไป แต่ 1-2 ยังไม่เคยไปค่ะ

#4 Kanoknuy

Kanoknuy

Supreme Member

• Power Members

Posted 05 April 2010 - 06:03 PM

SCI ที่นิคมแหลมฉบังก็โอเคนะค่ะ

#5 o-ple

o-ple

Posted 06 April 2010 - 08:46 AM

QUOTE(Kanoknuy @ Apr 5 2010, 06:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
SCI ที่นิคมแหลมฉบังก็โอเคนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ..

#6 o-ple

o-ple

Posted 06 April 2010 - 03:58 PM

QUOTE(Kanoknuy @ Apr 5 2010, 06:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>

SCI มีชื่อเต็มไหมคะ
รบกวนด้วยค่ะ

#7 Kanoknuy

Kanoknuy

Supreme Member

• Power Members

Posted 07 April 2010 - 08:34 AM

สยามคอมเพลสเซอร์ ประเทศไทย จำกัด

http://www.siamcompressor.com

#8 o-ple

o-ple

Posted 07 April 2010 - 10:53 AM

QUOTE(Kanoknuy @ Apr 7 2010, 08:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สยามคอมเพลสเซอร์ ประเทศไทย จำกัด

http://www.siamcompressor.com

Thank you ka.

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users