Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ที่ปรึกษาระบบ

• This topic is locked This topic is locked
4 replies to this topic

#1 uptoyou

uptoyou

Super Member

Posted 26 April 2010 - 10:19 AM

บริษัทจะจัดทำ ISO 14001 จำเป็นต้องมีที่ปรึกษาไหมค่ะ
แล้วค่าบริการที่ปรึกษา คร่าวๆ สักเท่าไหร่ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 26 April 2010 - 10:55 AM

จริงๆแล้ว หากทีมงานมีความเข้าใจในระบบ หรือ พอมีคนมีประสบการณ์จัดทำระบบนี้มาไม่ต้องมีก็ได้ครับ แต่ถ้าไม่มั่นใจต้องการความชัวร์ (แบบไม่อยากคิดเองทำเอง) ก็ใช้ที่ปรึกษาได้ครับ สำหรับที่ปรึกษาก็มีแบบ Feelance หรือในรูปบริษัท อันนี้ราคาต่างกันเยอะพอสมควร แต่ถ้างบน้อยทางรัฐบาลเขาก็ส่งเสริมอยู่ลองเข้าไปดูที่เวป สำนักงานมาตรฐานอุตสาหกรรมดูครับ หาโครงการของ TLC อันั้นค่าใช้จ่ายไม่แพงไม่เกิน 20,000 แต่คุณภาพของที่ปรึกษาก็พอได้อยู่ ลองหาข้อมูลเปรียบเทียบเอาครับ โชคดีอิอิ

QUOTE(aris @ Apr 26 2010, 10:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บริษัทจะจัดทำ ISO 14001 จำเป็นต้องมีที่ปรึกษาไหมค่ะ
แล้วค่าบริการที่ปรึกษา คร่าวๆ สักเท่าไหร่ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 pandle

pandle

Posted 26 April 2010 - 05:24 PM

รบกวนด้วยค่ะ
บริษัทอยู่แถวไหนค่ะ และรับสมัคร EMR หรือเปล่าค่ะ
ขอบคุณค่ะ

#4 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 26 April 2010 - 09:00 PM

QUOTE(aris @ Apr 26 2010, 10:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณค่ะ

ขอแนะนำคุณ aris ให้ลองเข้าไปดูตาม Link นี้ได้เลยครับ http://www.isothai.com/index.php?pid=1
รับรอง ว่าคุณจะไม่ผิดหวังครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#5 EVA-01

EVA-01

Posted 03 May 2010 - 12:06 PM

ถ้าถามผมนี่ผมตอบเลยครับ ถ้าเคยทำ ISO 9000 มาแล้วไม่จำเป็นเลยครับสำหรับ ที่ปรึกษา
เพราะใช้พื้นฐานเดียวกันกับขั้นตอนการทำงานหลักเดียวกันใน ISO9000 เช่น Internal Audit เป็นต้น
เพราะที่เหลือคุณถูกบังคับทำตามกฎหมายด้ารสิ่งแวดล้อมอยู่แล้วโดยไม่มีสิทธิ์คิดเองแ
บบ ISO9000
นอกจากการประเมินความเสี่ยงแค่นั้นแหละครับที่ดูจะเป็นวิชาเฉพาะหน่อย ท่องในเวปนี้ศึกษาไม่นานก็เข้าใจครับ
ต่อให้จ้างที่ปรึกษาไหนก็คล้ายกันครับ เพราะคุณต้องปฏิบัติตามกฎหมายสิ่งแวดล้อมเป็นสำคัญไม่เหมือน ISO9000
ครับที่ถ้าได้ที่ปรึกษาดีๆจะทำให้การทำงานคุณง่ายขึ้นเยอะครับ.

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users