Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอเชิญพี่น้อง ISO ทุกท่าน คอมเม้นเป็นกำลังใจให้กับพี่น้องแรงงานที่กำลังถูกเลิกจ้าง

• This topic is locked This topic is locked
5 replies to this topic

#1 chutter1026 @chonburi city

chutter1026 @chonburi city

Supreme Member

• Power Members

Posted 22 November 2008 - 02:42 PM

ที่ไหนโดนบ้าง รายงานหน่อยครับ
"Focut to Basic"
By chutter1026
chat1026@gmail.com

#2 khemarat

khemarat

Posted 22 November 2008 - 09:04 PM

QUOTE(banbung @ Nov 22 2008, 02:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมว่าเราควรเปลี่ยนวิกริตให้เป็นโอกาส โดยคิดว่านี่แหล่ะคือช่องทางที่เราจะได้หางานทำที่ใหม่
บางท่านอาจกำลังเครียดอยู่กับงานที่รับผิดชอบอยู่ แต่ไม่รู้จะหาทางเลี่ยงได้อย่างไร
บางท่านอาจจะกำลังอยากเปลี่ยนงาน นี่แหล่ะโอกาสที่ดี ไม่มี Black List ติดหลังมาด้วย 555555

#3 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 22 November 2008 - 10:35 PM

QUOTE(banbung @ Nov 22 2008, 02:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ขอร่วมเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่เจอภาวะเศรษฐกิจทำร้ายทุกคนน่ะครับ ในฐานะที่เป็นลูกจ้างเหมือนๆกัน
ดูข่าว อ่าน mail เห็นมีการเลิกจ้าง การลดขนาดองค์กร เดือดร้อนถึงผู้ใช้แรงงานอย่างเราๆ รู้สึกไมค่อยดีครับ สงสารสาวโรงงาน
สู้ๆน่ะครับ อย่าเพิ่งท้อแท้ครับ กลับไปพักตั้งหลัก แล้วค่อยมาลุยกันใหม่
ปี 40 ยังหนักกว่านี้หลายเท่าครับ มีอะไรที่ช่วยเหลือได้ก็บอกน่ะครับ
สู้ โว๊ยยยยยยยยยยยย ... พวกเรา

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#4 DooK

DooK

Super Hornor Member

Posted 24 November 2008 - 08:07 AM

ผมเป็นคนนึงครับ ที่เคยโดนเล่นงานจากมันมาแล้ว เลยซาบซึ้งดีกับความรู้สึก

ตอนนี้เพื่อนๆ ที่โดนพิษเศรษฐกิจเล่นงาน ก็ต้องอาศัยเวลาซักพักในการทำใจครับ อย่าใช้เวลานานนักครับ แล้วก็ตั้งหลักหางานใหม่กัน

ถ้าจิตใจสับสนวุ่นวาย จะเลียนแบบผมก็ได้ คือไปออกกำลังกาย แล้วก็สวดมนต์บ้างตอนเช้าๆ ช่วยได้เยอะนะครับ

หากผู้ที่ยังไม่โดน ก็เตรียมพร้อมไว้ครับเพราะสถานการณ์ตอนนี้มันไม่เข้าใครออกใครจริงๆ

ผมไม่เป็นกำลังใจให้ใครหรอกครับ ไม่ใช่เพราะไม่มีน้ำใจ แต่ผมเชื่อว่ามีแต่ตัวเองเท่านั้นที่จะคอยปลอบตัวเอง และสั่งให้ตัวเองสู้ได้ แต่ถ้ามีปัญหาให้ช่วยเหลือ บอกได้ครับ ผมยินดีช่วยหากมีกำลังความสามารถ
ลายเซ็น

#5 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

Posted 24 November 2008 - 08:54 AM

อย่าไปท้อ ครับ นึกว่า คุณคือคนที่เก่งและเข้มแข็งที่สุดถึงได้มีโอกาสในการพิสูจน์ความสามารถในตัวคุณ
แล้วถ้าคุณผ่านมันไปได้ แล้วย้อนกลับมามอง จะเห็นว่ามันเป็นแค่เรื่องเล็กน้อยเท่านั้น
สู้สู้ครับ
ไม่มีอะไรมาก นอกจากคำว่า จงเตรียมพร้อม
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#6 มือใหม่

มือใหม่

Hornor Member

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 24 November 2008 - 02:34 PM

สวัดดีสมาชิกทุกท่านค่ะ บริษัทนิดายังไม่มีนโยบายให้พนักงานออก หรือให้ลาออก

แต่นับตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปถึงปีใหม่ ไม่มีงานทำค่ะ (กลายเป็นคนว่างงาน)

แต่เจ้านายก็ให้มาทำงานตามปกติ โดยไม่ให้หยุดงาน (ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม)

พนักงานที่ได้รับค่าแรงรายเดือนอย่างเรา เรา ก็พอไหวค่ะ ไม่คิดไรมาก

แต่พนักงานรายวันนี้ซิคะ แย่ !!!!! เพราะค่าแรงวันละ 210 บาท ไม่มี OT

เดือนนึง รับ 5,xxx จะพอกิน ฤป่าว ก็ไม่รู้ ยังไม่รู้เลยว่าปีหน้าจะมี Order มั๊ย

คิดแล้วก็กลุ้มค่ะ ปีใหม่โบนัสยังไม่ออกด้วย (ต้องรอตรุษจีน ยังไม่รู้จะได้มั๊ย)

แต่ยังงัยก็ขอเป็นกำลังใจให้กับพนักงานที่โดนปลดออก หรือให้ลาออกทุกคนนะคะ

แต่สำหรับบางท่านอาจจะเป็นโอกาสที่ดีสำหรับการเริ่มต้นงานใหม่ก็ได้ค่ะ

เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ happy.gif สู้สู้ สู้ตาย laugh.gif
"

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users