Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ข้อแตกต่างของ Process audit กับ Product audit?

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 Chaney5200

Chaney5200

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 24 April 2009 - 09:10 AM

อยากรบกวนขอคำชี้แนะว่า เมื่อ audit product /process
มันมีความหมายหรือนัยสำคัญที่แตกต่างกันอย่างไรบ้างค่ะ
ไม่ว่าจะเป็นการชี้ประเด็นการตรวจ และที่สำคัญ Report audit
เนื่องจากคนเก่าทำไว้ มันแทบจะไม่เห็นความแตกต่างกันเลย
ก็เลยสงสารแล้วว่า จริงๆ ควรจะจัดทำเอกสาร audit แบบไหน
ให้เห็นว่ามันต่างกันยังไง เพราะบางที audit ไป ก็มีความรู้สึกว่า
ทำไมมันจะเหมือนกันซะแล้ว คือ เหมือนกับแยกไม่ออกน่ะค่ะ

ขอบคุณสำหรับผู้ชี้แนะนะคะ หากได้ตัวอย่างเอกสารก็จะดีค่ะ

Chaney Jamrus unsure.gif
The gold of an argument should be progress, not victory.

#2 SL4

SL4

Posted 24 April 2009 - 12:54 PM

QUOTE(chaney_Jamrus @ Apr 24 2009, 09:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากรบกวนขอคำชี้แนะว่า เมื่อ audit product /process
มันมีความหมายหรือนัยสำคัญที่แตกต่างกันอย่างไรบ้างค่ะ
ไม่ว่าจะเป็นการชี้ประเด็นการตรวจ และที่สำคัญ Report audit
เนื่องจากคนเก่าทำไว้ มันแทบจะไม่เห็นความแตกต่างกันเลย
ก็เลยสงสารแล้วว่า จริงๆ ควรจะจัดทำเอกสาร audit แบบไหน
ให้เห็นว่ามันต่างกันยังไง เพราะบางที audit ไป ก็มีความรู้สึกว่า
ทำไมมันจะเหมือนกันซะแล้ว คือ เหมือนกับแยกไม่ออกน่ะค่ะ

ขอบคุณสำหรับผู้ชี้แนะนะคะ หากได้ตัวอย่างเอกสารก็จะดีค่ะ

Chaney Jamrus unsure.gif

เจอกันอีกแล้ว rolleyes.gif
จำได้ว่าคุณ Chaney Jamrus เคยถามไปแล้ว
และผมจำได้ว่าผมก็เคยตอบไปแล้ว ที่

http://www.isothai.c...?showtopic=1176

ไม่รู้ใช่ประเด็นที่ถามหรือเปล่า

--Learning from mistaken--

#3 stormriders

stormriders

Posted 25 August 2009 - 02:47 AM

thank you very much ....

#4 Nu Nueng-sfg

Nu Nueng-sfg

Posted 13 August 2011 - 11:05 PM

QUOTE(stormriders @ Aug 25 2009, 02:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
thank you very much ....

ขอบคุณค่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users