Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ดูงาน 5ส ที่ไหนดีคะ

• This topic is locked This topic is locked
4 replies to this topic

#1 mingkam

mingkam

Posted 08 July 2010 - 10:01 AM

มีใครทราบบ้างคะ ว่าหน่วยงานราชการไหน ที่ทำกิจกรรม 5ส ดีๆ น่าไปดูงานบ้าง
ตอนนี้ที่หน่วยงานต้องการทำการบริหารจัดการเอกสารระบบตู้/แฟ้ม ค่ะ
ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 July 2010 - 10:25 AM

ลองติดต่อขอดูงานได้ที่ ปตท. ครับ ผมเคยไปเยี่ยมชมมาแล้วงานด้านเอกสาร แต่ควรไปเป็นกลุ่มมากหน่อยนะครับ เพราะน้อยๆ เขาจะไม่ค่อยให้เข้าเยี่ยมชม
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 mingkam

mingkam

Posted 08 July 2010 - 10:41 AM

QUOTE(iso_man @ Jul 8 2010, 10:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองติดต่อขอดูงานได้ที่ ปตท. ครับ ผมเคยไปเยี่ยมชมมาแล้วงานด้านเอกสาร แต่ควรไปเป็นกลุ่มมากหน่อยนะครับ เพราะน้อยๆ เขาจะไม่ค่อยให้เข้าเยี่ยมชม

ขอบคุณมากค่ะ แล้วถ้าเป็นหน่วยงานราชการล่ะคะ ที่ไหนดี

#4 ทิ.

ทิ.

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 July 2010 - 10:55 AM

- ลองศึกษาดูครับ เกี่ยวกับการจัดเก็บเอกสาร 5ส ,มีสันแฟ้มตัวอย่างให้ Download ไปใช้งาน...ครับ!
ตามเส้นทางนี้.....

http://www.edu.nu.ac...i/home/note.asp

http://province.moph...h/meung_rayong/

" ʵ

#5 Waree

Waree

Supreme Member

• Power Members

Posted 08 July 2010 - 11:19 AM

แหม เข้าเวปช้าไป ตอนนี้ส่งเจ้าหน้าที่ไปชมการนำเสนอผลงาน 5 ส ในงาน 5S Award 2010 ที่ สสท. อยู่ค่ะ
จัดงานรอบคัดเลือก 7-9 ก.ค.2553
หรือ เข้าไปแวะชมในเวป www.tpif.or.th ได้ค่ะ

Be open to learning new lessons even if they contradict the lessons you learned yesterday.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users