Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอกำลังใจในการทำISOด้วยค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
16 replies to this topic

#1 jaruneni

jaruneni

Posted 12 July 2010 - 04:04 PM

ขอกำลังใจในการทำISOด้วยค่ะ ดิฉันอยู่บริษัทซึ่งจะมีการขอรางวัล TPM ทำให้หัวหน้างานสนใจในการขอรางวัล TPM เพียงอย่างเดียว
ดิฉันทำส่วนงาน ISO จึงดูไม่มีความหมายอะไรเลย ทำอยู่คนเดียว
หมดกำลังใจในรทำ ISO เลยค่ะ sad.gif
ขอกำลังใจด้วยค่ะ

#2 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 12 July 2010 - 04:15 PM

สู้ๆค่ะ อย่าพึ่งหมดกำลังใจ
ทำงานอย่างพวกเราสำคัญเป็นพักๆ หรือคิดอีกแง่หนึ่งเพราะเราทำให้เขาวางใจได้เขาก็เชื่อใจและปล่อยให้เราทำคนเดียวไงค
่ะ
ใกล้ตรวจเมื่อไหร่ก็จะสำคัญเมื่อนั้น
แต่ยังไง เมื่อเขาไม่สนใจ เราก็อย่าลืมทำหน้าที่ที่เรารับผิดชอบให้ดีแล้วกันนะคะ
เพราะว่าหากเกิดผิดพลาดขึ้นมาเราก็รับเต็มๆ
คิดให้เป็นประโยชน์นะ ไม่สนนะดีแล้วไม่วุ่นวายดี เราจะทำงานได้เต็มที่
เอาเวลาค้นคว้าหาสิ่งที่เป็นความรู้ต่อไป
หรือคิดให้เป็นกำลังใจโดยคิดอีกแง่หนึ่งเพราะเราทำให้เขาวางใจได้เขาก็เชื่อใจและปล่
อยให้เราทำคนเดียวไงค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ anigif10.gif

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#3 jaruneni

jaruneni

Posted 12 July 2010 - 04:31 PM

ขอบคุณนะคะคุณเอ
จะว่าไปก็จริงอย่างที่คุณเอว่า สำคัญเป็นพักๆ เฮ้อ
ยังไงก็จะสู้ต่อไปค่ะ

#4 iso_man

iso_man

Posted 12 July 2010 - 04:34 PM

อืม TPM มันก็เป็น Tool ตัวหนึ่งที่สนับสนุน ISO อย่าคิดมากครับ อย่างที่น้องเอบอกบางครั้ง การเปลี่ยนวิกฤตใ้หเป็นโอกาส ก็ทำให้เราได้ประโยชน์มากมายนะครับ ลองโหลดข้อมูลในห้องไปศึกษาดูซิครับมีปรัะโยชน์มากมายและผมเชื่อว่าสามรถช่วยให้ึคุณ
ทำระบบได้พัฒนายิ่งขึ้น โชคดีครับ 4237.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 ประพนวิทย์

ประพนวิทย์

Hornor Member

Posted 12 July 2010 - 04:38 PM

สู้สู้คะ อย่าเพิ่งท้อ ปลาก็ทำงานด้านระบบคนเดียวเหมือนกัน ขอส่งกำลังใจให้สู้ต่อไปผ่านอุปสรรคต่าง ๆ ไปให้ได้คะ
anigif4.gif anigif10.gif

#6 นุกูล

นุกูล

Posted 12 July 2010 - 05:13 PM

QUOTE(jaruneni @ Jul 12 2010, 04:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอกำลังใจในการทำISOด้วยค่ะ ดิฉันอยู่บริษัทซึ่งจะมีการขอรางวัล TPM ทำให้หัวหน้างานสนใจในการขอรางวัล TPM เพียงอย่างเดียว
ดิฉันทำส่วนงาน ISO จึงดูไม่มีความหมายอะไรเลย ทำอยู่คนเดียว
หมดกำลังใจในรทำ ISO เลยค่ะ sad.gif
ขอกำลังใจด้วยค่ะ

ใครบอก เขากำลังทำ ISO นั่นแหละครับ
เพียงแต่เขา Focus เฉพาะข้อ 6.3 แบบเน้นๆเท่านั้นเอง
คิดมากนา ... สู้ๆ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#7 PAISAL

PAISAL

Posted 12 July 2010 - 10:48 PM

but slow but

#8 shiho

shiho

Premium Member

• Power Members

Posted 15 July 2010 - 10:52 AM

ไปแอบเก็บมาวาง

ไม่สำคัญว่า ... คุณขับรถยี่ห้ออะไร ?
แต่สำคัญที่ว่า... คุณเคยให้คนที่ไม่มีรถ " นั่ง " มาด้วยกี่ครั้ง

ไม่สำคัญว่า ... คุณทำงานล่วงเวลามากขนาดไหน ?
แต่สำคัญที่ว่า ... คุณให้ "เวลา" แก่ครอบครัว และคนที่รักมากแค่ไหน

ไม่สำคัญว่า ... คุณมีเสื้อผ้าทันสมัยกี่ชุดในตู้ ?
แต่สำคัญที่ว่า...คุณเคยให้เสื้อผ้าแก่คนที่ " ขาดแคลน " ใส่กี่ชุด

ไม่สำคัญว่า ... คุณมีฐานะอะไรในสังคม ?
แต่สำคัญที่ว่า ... คุณ " วางตัว " ในระดับไหน

ไม่สำคัญว่า ... คุณมีทรัพย์มากเท่าไหร่ ?
แต่สำคัญที่ว่า ... สิ่งที่คุณมี มันมี "อำนาจ" ชี้ขาดชีวิตคุณแค่ไหน

ไม่สำคัญว่า ... เงินเดือนสูงสุดของคุณเท่าไร ?
แต่สำคัญที่ว่า ... คุณต้องสละ " อุดมการณ์ " เพื่อได้มันมาหรือไม่

ไม่สำคัญว่า ... คุณได้เลื่อนขั้นกี่ขั้นแล้ว ?
แต่สำคัญที่ว่า ... คุณเคย "สนับสนุน" ใครให้ได้เลื่อนขั้นบ้าง

ไม่สำคัญว่า ... คุณมีตำแหน่งการงานอะไร ?
แต่สำคัญที่ว่า ... คุณทำงานสุด " ความสามารถ " หรือไม่

ไม่สำคัญว่า ... คุณมีเพื่อนกี่คน ?
สำคัญว่า ... คุณเป็น " เพื่อนแท้ " กับใครบ้าง

ไม่สำคัญว่า ... คุณเรียกร้องและปกป้องสิทธิของตัวเองอย่างไร?
แต่สำคัญที่ว่า...คุณทำอะไรเพื่อ " ช่วยและปกป้อง " สิทธิคนอื่น

ไม่สำคัญว่า ... สิ่งที่คุณทำสอดคล้องกับคำพูดของคุณกี่ครั้ง ?
แต่สำคัญที่ว่า ...มีกี่ครั้งที่คำพูดของคุณ " ไม่สอดคล้อง " กับการกระทำ

สำคัญที่สุดเท่าที่เราคิด คือ ทำแล้ววันนี้มันมีความสุข (ที่อบอุ่น ที่แท้จริง
คือสุขที่ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน ไม่นอนผวา) มากแค่ไหนแหละ...

งั้นขอเพิ่มตรงนี้ละกัน
ไม่สำคัญว่า...มีกี่ร้อยกี่พันคนให้ความสำคัญกับงานเรา
แต่สำคัญว่า...เราเชื่อว่างานเราสำคัญ และจะทำมันอย่างมีพลัง smiley-signs007.gif

สู้ ๆ นะครับ

#9 Crazy in love

Crazy in love

Posted 21 July 2010 - 09:40 AM

#10 Crazy in love

Crazy in love

Posted 21 July 2010 - 09:42 AM

สวัดดีค่ะ กุ้งเป็นสมาชิกใหม่นะค่ะ ทำงานเป็นจัดซื้อ มีอะไรช่วยนะนำด้วยนะค่ะ smiley-signs007.gif

#11 กระเช้าสีดา

กระเช้าสีดา

Posted 21 July 2010 - 12:46 PM

คิดเสียว่าให้เราได้ Relax ซะ จะได้ไปสร้างไปเสริมตามที่เราอยากจะไป
จะได้เติมเต็มพลังชีวิตก่อน Keep Walking ครับ

#12 MTL Auditor

MTL Auditor

Posted 21 July 2010 - 02:08 PM

เป็นกำลังใจให้ สู้ๆต่อไปครับ

#13 MR_Rainy

MR_Rainy

Posted 21 July 2010 - 02:36 PM

Habituate yourself to hard work.
Happy every day naka.

#14 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 21 July 2010 - 02:43 PM

อย่างเพิ่งหมดเลยครับ.. จริงๆ ถ้าพยายามมองในอีกแง่มุมหนึ่ง จะเห็นว่า มันก็ไม่เลวร้ายอะไรนัก..

ทำอยู่คนเดียว.. ก็แสดงว่า เรารู้คนเดียว เก่งคนเดียว รอบด้าน ครบเครื่อง อย่างที่คนอื่นไม่รู้เท่าเรา เช่นรู้ระบบ รู้ข้อกำหนด ทีนี้ถ้ามีความจำเป็นต่างๆ ที่ต้องใช้ระบบ ใครๆ ก็จะเห็นคุณเป็นคนสำคัญ

หรือหากคุณต้องการเปลี่ยนงาน การที่เราเคยทำเองทั้งหมด มันน่าจะเป็นประโยชน์กับเรา เพราะจะเอาคุณไปวางไว้ตรงไหนก็ได้ คุณทำได้หมด

ได้ดู Karate Kid ไหมครับ ฉบับเฉินหลงนะ

ที่เด็กน้อย ถูกจับให้ถอดเสื้อ ทิ้งลงพื้น หยิบเสื้อมาใส่ แล้วก็วนๆ ไป ถอดเสื้อ ทิ้งลงพื้น... ไปเรื่อยๆ ทำจนเกิดทักษะ โดยที่เด็กน้อยไม่รู้เลยว่า ทำไปทำไม รู้แต่ว่าเบื่อ..

แต่พอถึงเวลาต้องใช้จริง กระบวนท่าง่ายๆ ที่ทำจนเบื่อ จนเซ็งนั้น กลับเอามาใช้ตั้งรับได้หมด..ไม่ว่าจะเตะ ต่อย ถีบ..

บางทีสิ่งที่เราไม่เห็นคุณค่าในปัจจุบัน แต่มันมีประโยชน์อย่างเหลือคณา ในอนาคตนะครับ

บรรดาขาใหญ่ทั้งหลายในเว็บนี้ ส่วนใหญ่ผ่านจุดที่คุณเป็นอยู่ มาแล้วทั้งนั้นครับ

จงสู้ต่อไป.... smiley-signs007.gif นะ

#15 น้ำชา

น้ำชา

Posted 21 July 2010 - 03:56 PM

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ วันนี้เพิ่งจะโดนย้ายตำแหน่ง แต่ไม่เพิ่มเงินเดือนให้ แต่ก็ต้องทำต่อไป สู้ๆค่ะ

#16 jaruneni

jaruneni

Posted 30 July 2010 - 08:50 AM

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจนะคะ
ค่อยมีแรงทำงานต่อ
ขอบคุณค่ะ

#17 geedza0063

geedza0063

Posted 30 July 2010 - 04:28 PM

ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนนะค่ะ สู้
(อยู่ในภาวะเดียวกันเลย) family1.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users