Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ทำ check list

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 Pui Fai

Pui Fai

Posted 28 July 2010 - 03:12 PM

สวัสดีค่ะ อยากขอความช่วยเหลือค่ะ จะจัดทำ check list ของ production ค่ะ แต่ว่าไม่เข้าใจในข้อ 7.5.5 การถนอมรักษาผลิตภัณฑ์ค่ะ อ่านยังไงก็งง ใครก็ได้ช่วยขยายความให้ทีได้ไหมคะ อ๋อลืมบอกไปว่าทำระบบ iso9001:2008 อยู่ค่ะ.. ถ้ามี check list ให้ขอดูตัวอย่างด้วยจะดีมากเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

#2 nongni

nongni

Super Member

Posted 28 July 2010 - 04:24 PM

ลองเข้าไปที่หมวดดาว์นโหลดดูนะคะ เรื่อง checklist น่ะ

ยังไงรอท่านผู้มีความรู้มาอธิบายเพิ่มเติมอีกก็ได้นะคะ
------------------------------------------------------>
E-mail napachod@gmail.com

#3 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 28 July 2010 - 07:13 PM

7.5.5 หมายถึง การดูแลรักษาวัตถุดิบ สินค้าระหว่างการผลิต สินค้าสำเร็จรูป รวมถึง สินค้าที่อยู่ระหว่างการขนส่งด้ววครับ ข้อนี้ข้อเดียวเกี่ยวข้องหลายหน่วยงานครับ

เช่น

กระบวนการจัดเก็บวัตถุดิบ มีการควบคุมการจัดเก็บยังไงบ้าง มีการดูแลรักษายังไง เพื่อไม่ให้วัตถุดิบเสื่อมสภาพ มีการจัดทำมาตรฐานการ Pack ไหม มีการจัดทำมาตรฐานการจัดวางไหม
มีการชี้บ่งสถานะของมันไหม อันไหนผ่าน อันไหนไม่ผ่าน ถ้าจะเบิกจ่าย ต้องควบคุมการเคลื่อนย้ายและการขนส่งยังไงบ้าง อะไรประมาณนี้ครับ

กระบวนการผลิต มีการดูแลวัตถุดิบที่เบิกมาใช้ยังไงบ้าง สินค้าระหว่างการผลิตจัดเก็บยังไง เคลื่อนย้ายยังไง มี Packing Standard ไหม มีการชี้บ่งสถานะผ่านไม่ผ่านไหม

คำถามจะออกมาในแนวนี้และครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users