Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนขอความเห็น เกี่ยวกับ IQA Auditor ด้วยค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 McocAS

McocAS

Posted 06 August 2010 - 02:16 PM

พอดีมีข้อเสนอแนะจากที่ได้ประชุมกัน ได้เสนอว่า ไหนๆ ก็มีงบสำหรับให้ค่าตรวจสำหรับออดิเตอร์อยู่แล้ว หากไม่มีใครอยากเป็นออดิเตอร์ ให้เอางบตรงนี้ไปจ้าง Auditor ข้างนอก มาตรวจแทนหน่ะคะ
ทุกๆท่านมีความเห็นยังไงคะ แล้วมีที่ไหนที่ทำ IQA แต่ Auditor ไม่ใช่พนักงานในบริษัท หรือเปล่าคะ
ขอบคุณทุกความเห็นคะ

#2 PomPam

PomPam

Premium Member

• Power Members

Posted 06 August 2010 - 03:16 PM

ทำไมไม่พัฒนาศักยภาพของบุคลากรภายในดูละครับ ใช้คนในองค์กรดีกว่า แล้วก็เอางบประมารตรงนี้เป็นการฝึกอบรม และอาจจะมีส่วนหนึ่ง เป็นทุนทดแทนสำหรับ Auditor เพื่อเป็นแรงจูงในให้บุคลากรภายในมีแรงกระตุ้นอยากที่จะมีสวนร่วมในกิจกรรมนี้

#3 DooK

DooK

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 06 August 2010 - 03:21 PM

อันนี้ก็แล้วแต่นโยบายนะครับ ถ้าเห็นว่าเหมาะสมแล้ว ก็ดำเนินการเลยครับ

แต่ผมเห็นด้วยกับคุณ PomPam นะครับ คือน่าจะพัฒนาบุคลากรของเราเองดีกว่า อย่างน้อยก็จะได้เป็นไปตามชื่อคือ Internal audit จริงๆ นะครับ
ลายเซ็น

#4 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 06 August 2010 - 03:56 PM

QUOTE(McocAS @ Aug 6 2010, 02:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พอดีมีข้อเสนอแนะจากที่ได้ประชุมกัน ได้เสนอว่า ไหนๆ ก็มีงบสำหรับให้ค่าตรวจสำหรับออดิเตอร์อยู่แล้ว หากไม่มีใครอยากเป็นออดิเตอร์ ให้เอางบตรงนี้ไปจ้าง Auditor ข้างนอก มาตรวจแทนหน่ะคะ
ทุกๆท่านมีความเห็นยังไงคะ แล้วมีที่ไหนที่ทำ IQA แต่ Auditor ไม่ใช่พนักงานในบริษัท หรือเปล่าคะ
ขอบคุณทุกความเห็นคะ

ขนาดมีค่าขนมให้ด้วยยังไม่มีใครอยากเป็น Auditor อีก นี่ต้องเรียกว่าสายเลือด Auditee 100% กันเลยน่ะครับเนี่ย
จ้าง Secound Party มาตรวจให้ได้เหมือนกันครับ แต่ เจตนาจริงๆของมาตรฐาน เขาต้องการให้เราสร้างทีมของเรามาทำการตรวจบริษัทของเรา เพื่อการพัฒนาอย่างยั่งยืนของบริษัทเรา ประมาณนั้นครับ แต่ถ้ามันลำบากกันมากที่จะขู่เข็นหรือผลักดัน ถ้าเป็นแบบนั้นก็ติดต่อคุณ Dook ไปเป็น Auditor ได้เลยครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users