Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ต้องการรับสมัคร ผู้จัดการโรงงานครับ ทำงานที่สมุทรสาคร

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 joeryfamily

joeryfamily

Posted 06 September 2010 - 11:42 AM

เป็นโรงงานทำผักและผลไม้แปรรูปที่จำหน่ายทั้งในและต่างประเทศ
โรงงานตั้งอยู่ในซอยพันท้ายนรสิงห์ (ก่อนถึงตลาดมหาชัย)

ผู้จัดการโรงงาน (Plant Manager)

รายละเอียดของงาน
จัดทำงบประมาณและแผนงานของโรงงาน ดำเนินการให้เป็นไปตามแผนงานและงบประมาณที่ได้รับอนุมัติให้สอดคล้อง กับเป้าหมายแผนงานของบริษัท
วางแผนด้านกำลังคน ให้เหมาะสมกับสภาพการทำงานของหน่วยงาน
ร่วมมือและประสานงานกับผู้บริหารฝ่ายและส่วนต่างๆ ในการวิเคราะห์ วางแผน กำหนดเป้าหมายและกลยุทธ์ในการดำเนินงานของฝ่ายให้เป็นไปตามนโยบายของบริษัท
จัดการควบคุมการดำเนินงานของส่วนผลิต, ส่วนรับสินค้า, ส่วนงานคุณภาพ, งานบำรุงรักษา ให้บรรลุเป้าหมายและนโยบายของบริษัท เพื่อก่อให้เกิดประสิทธิภาพและประสิทธิผลสูงสุด
บริหาร ควบคุมสินค้าที่ทำการผลิตจากโรงงานที่ส่งให้แก่ลูกค้า เพื่อให้ความพึงพอใจในเรื่องการจัดส่งที่ตรงต่อเวลาและคุณภาพที่ได้มาตรฐาน ตามที่กำหนด
ริเริ่ม ปรับปรุง และพัฒนาระบบการทำงานให้มีประสิทธิภาพตามระบบมาตรฐานต่างๆ เช่น GMP, HACCP
ประเมินผลการทำงาน ความสามารถของผู้ใต้บังคับบัญชา

คุณสมบัติ
เพศชาย/หญิง อายุ 30 ปี ขึ้นไป
วุฒิปริญญาตรีขึ้นไปในสาขาวิทยศาสตร์อาหาร (Food Science) หรือสาขาที่เกี่ยวข้อง
มีประสบการณ์ในตำแหน่งหัวหน้าหรือผู้บริหารในอุตสาหกรรมอาหารอย่างน้อย 5 ปี
มีความรู้ และประสบการณ์ในระบบควบคุมมาตรฐาน GMP, HACCP, ISO 9001:2000 เป็นอย่างดี
สามารถใช้คอมพิวเตอร์ได้

หากท่านใดสนใจก็ติดต่อมาได้เลยนะครับ
sutisak_p@joeryfamily.co.th

ขอบคุณครับ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 06 September 2010 - 11:46 AM

อ้าวยังไม่ได้คนอีกเหรอครับ เหมือนเคยมาลงหาคนไปรอบหนึ่งแล้วช่ายไหมครับ ขอ Job Spec ของผู้จัดการโรงงานด้วยซิครับเผื่อสมาชิกท่านอื่นๆที่อยากจะไปร่วมงานสนใจ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 joeryfamily

joeryfamily

Posted 06 September 2010 - 04:24 PM

QUOTE(iso_man @ Sep 6 2010, 11:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าวยังไม่ได้คนอีกเหรอครับ เหมือนเคยมาลงหาคนไปรอบหนึ่งแล้วช่ายไหมครับ ขอ Job Spec ของผู้จัดการโรงงานด้วยซิครับเผื่อสมาชิกท่านอื่นๆที่อยากจะไปร่วมงานสนใจ

ครับผมหาได้แล้วครับครั้งหนึ่งแต่เขามีปัญหาทางบ้านเลยต้องลาออกไป
ผมจึงต้องหาคนใหม่มาทำแทน ซึ่งงานหลักๆตอนนี้คือการทำระบบ GMP&HACCP ครับ (รวมไปถึง HALAL และ BRC ในอนาคต)
งานรองก็ช่วยวางแผนการผลิตนะครับ

ลืมบอกไปว่ากระบวนการที่โรงงานใช้คือทั้ง Vacuum Fried และ Freeze Dried ครับ

ท่านใดสนใจรีบติดต่อมานะครับ เพราะโรงงานยังไม่เสร็จดีแต่ออเดอร์ลูกค้าจ่อรอแล้ว (ไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี)

#4 ka_pream

ka_pream

Super Member

Posted 16 September 2010 - 11:13 AM

QUOTE(joeryfamily @ Sep 6 2010, 11:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นโรงงานทำผักและผลไม้แปรรูปที่จำหน่ายทั้งในและต่างประเทศ
โรงงานตั้งอยู่ในซอยพันท้ายนรสิงห์ (ก่อนถึงตลาดมหาชัย)

ผู้จัดการโรงงาน (Plant Manager)

รายละเอียดของงาน
จัดทำงบประมาณและแผนงานของโรงงาน ดำเนินการให้เป็นไปตามแผนงานและงบประมาณที่ได้รับอนุมัติให้สอดคล้อง กับเป้าหมายแผนงานของบริษัท
วางแผนด้านกำลังคน ให้เหมาะสมกับสภาพการทำงานของหน่วยงาน
ร่วมมือและประสานงานกับผู้บริหารฝ่ายและส่วนต่างๆ ในการวิเคราะห์ วางแผน กำหนดเป้าหมายและกลยุทธ์ในการดำเนินงานของฝ่ายให้เป็นไปตามนโยบายของบริษัท
จัดการควบคุมการดำเนินงานของส่วนผลิต, ส่วนรับสินค้า, ส่วนงานคุณภาพ, งานบำรุงรักษา ให้บรรลุเป้าหมายและนโยบายของบริษัท เพื่อก่อให้เกิดประสิทธิภาพและประสิทธิผลสูงสุด
บริหาร ควบคุมสินค้าที่ทำการผลิตจากโรงงานที่ส่งให้แก่ลูกค้า เพื่อให้ความพึงพอใจในเรื่องการจัดส่งที่ตรงต่อเวลาและคุณภาพที่ได้มาตรฐาน ตามที่กำหนด
ริเริ่ม ปรับปรุง และพัฒนาระบบการทำงานให้มีประสิทธิภาพตามระบบมาตรฐานต่างๆ เช่น GMP, HACCP
ประเมินผลการทำงาน ความสามารถของผู้ใต้บังคับบัญชา

คุณสมบัติ
เพศชาย/หญิง อายุ 30 ปี ขึ้นไป
วุฒิปริญญาตรีขึ้นไปในสาขาวิทยศาสตร์อาหาร (Food Science) หรือสาขาที่เกี่ยวข้อง
มีประสบการณ์ในตำแหน่งหัวหน้าหรือผู้บริหารในอุตสาหกรรมอาหารอย่างน้อย 5 ปี
มีความรู้ และประสบการณ์ในระบบควบคุมมาตรฐาน GMP, HACCP, ISO 9001:2000 เป็นอย่างดี
สามารถใช้คอมพิวเตอร์ได้

หากท่านใดสนใจก็ติดต่อมาได้เลยนะครับ
sutisak_p@joeryfamily.co.th

ขอบคุณครับ

ทำได้หมดทุกอย่างเลยค่ะ มีประสบการณ์วางระบบ GMP ส่วน BRC ก็อบรมมาบ้างแล้วที่ CPRAM ค่ะ
ประสบการณ์การทำงาน 3 ปี
แต่อายุไม่ถึง วุฒิการศึกษาก็ไม่ถึง
แต่จะอย่างไรก็ตามขออนุญาตส่ง Resume ทาง e-mail นะคะ
เผื่อว่าจะมีตำแหน่งอื่นว่างอีก เช่น ผู้ช่วยผู้จัดการ หรือ QMR ก็ยินดีทำนะคะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users