Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อนาคต ISO

• This topic is locked This topic is locked
12 replies to this topic

#1 berseak1

berseak1

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 15 December 2008 - 03:00 PM

เพื่อนๆมองว่า จะเป้นยังไงบ้างครับ
เนื่องจาก ผมว่า มันเริ่มไม่มีอะไรให้เล่นแล้วง่ะ
ลองดูตัว ISO 9001:2008 เอง ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมากเลย
ทั้งๆที่ ISO เองบอกว่า ต้องพัฒนาอย่างต่อเนื่อง

เอ อนาคตเราจะเป็นยังไงบ้างนะ

#2 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

Posted 15 December 2008 - 05:17 PM

ไม่มีอะไรให้เล่น แต่ต้องคงรักษาไว้ เป็นยาม อิอิ

ผมยังมีไรให้ทำอีกเยอะครับ โรงงานที่มีระบบดีๆแล้ว อาจจะหมดจริงๆ แต่จะมีสักกี่โรงงานกัน อย่างของผมเนีย มีอีกเยอะครับ เรื่อยๆๆไม่หมด

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#3 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 15 December 2008 - 05:58 PM

คนทำระบบ มาบอกว่าไม่มีอะไรให้เล่น เพิ่งเคยเห็นนะ
เพราะโดยปกติ งานระบบจะมีอะไรให้ทำ ให้ตาม ให้พัฒนา ให้ศึกษา
ให้สื่อสาร ให้......โอ้ย...เยอะแยะมากมาย
และนี่แหละ คือเสน่ห์ของการทำระบบ
แม้บางครั้งเราจะเจอบททดสอบความอดทน (อ้างถึงกระทู้บ่นจ้า กิ กิ)
แต่เมื่อเราผ่านมันไปได้ มันรู้สึกภูมิใจง่า

สำหรับคนอื่นไม่รู้นะ...สำหรับเรา anigif4.gif ขอแนวร่วมด้วยจ้า (อย่าปล่อยให้เค้าเดียวดาย)

#4 berseak1

berseak1

Posted 15 December 2008 - 06:07 PM

อาจเป็นที่ทัศนคติของผมก็เป็นได้ครับ
เห็นคนอื่น happy อยู่ ก็ OK ครับ

#5 iso_man

iso_man

Posted 16 December 2008 - 11:11 AM

ISO ไม่เปลี่ยนแปลงดีแล้ว แต่ภายในต้องปรับปรุงให้ได้ตามแผนภูมิของระบบ คือ PDCA สุดท้ายทำอย่างไรให้ลูกค้าอยู่ก็เรายั่งยืนนั่นแหละไอเอสโอสำเร็จ laugh.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#6 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Posted 16 December 2008 - 02:18 PM

ของผมนะ มีอะไรให้ทำเพียบเลย
แต่ปัญหาคือทำอยู่คนเดียว
ไม่มีใครเอาด้วย
แล้วจะทำไงกันดีละที่นี้
กลุ้มจริงๆ

Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#7 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 16 December 2008 - 03:52 PM

QUOTE(อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม) @ Dec 16 2008, 02:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของผมนะ มีอะไรให้ทำเพียบเลย
แต่ปัญหาคือทำอยู่คนเดียว
ไม่มีใครเอาด้วย
แล้วจะทำไงกันดีละที่นี้
กลุ้มจริงๆ

555.. laugh.gif
ดีใจอย่างน้อยก็ยังมีคนเหมือนเราอ่ะ

#8 ทิ.

ทิ.

Posted 17 December 2008 - 10:47 AM

- เห็นด้วยกับคุณ tik815 ครับ เนื่องจาก
ระบบคุณภาพ ต้องมีการพัฒนาระบบอย่างต่อเนื่อง.. ครับ!!!

" ʵ

#9 Tuk

Tuk

Kitti Ampawa

Posted 18 December 2008 - 12:03 AM

ลองศึกษาและนำหลักการของ ISO 9004 มาทำเพิ่มซิครับ
Mr. Kitti Ampawa
kampawa@gmail.com

#10 ทิ.

ทิ.

Posted 18 December 2008 - 03:57 PM

- ปกติแล้ว มาตรฐานต่างๆที่ใช้กันทั่วโลก
จะมีการ Review อยู่แล้วโดยกำหนดเป็น
ช่วงเวลา เช่น 2 ปี ,5 ปี เป็นต้น

- บางมาตรฐาน Review เล็กน้อย เช่น
ข้อความสั้นๆเท่านั้น (แทบจะไม่เปลี่ยนแปลง)

- ต่อไปก็คงจะเป็นหน้าที่ ของผู้ปฏิบัติงานแล้ว ละครับ ว่าจะสามารถ
นำไปประยุกต์ใช้กับการปฏิบัติงาน ได้อย่างไร? .... นะครับ!!!

" ʵ

#11 non

non

Supreme Member

• Power Members

Posted 19 December 2008 - 02:19 PM

ถ้าว่างก็ลองส่งผลงานเข้าประกวดดูสิครับ เช่น Thailand Priminister Award หรือ 5 ส Awards เป็นต้น

เป็นผลงานของแผนกเลยนะเนี่ย เห็นเพื่อนๆบริษัทอื่นเค้าทำกันมาเยอะ

ถ้าสนใจก็สอบถามได้ จะได้แนะนำข้อมูลให้

#12 berseak1

berseak1

Posted 19 December 2008 - 02:33 PM

เคยลองทำแล้วครับ ทำจนได้รางวัลอะไรมาหมดแล้ว

แต่ช่วงนี้ ไม่รู้ทำไมเบื่อๆ หมดไฟซะงั้น

#13 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 19 December 2008 - 04:25 PM

QUOTE(berseak1 @ Dec 19 2008, 02:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เคยลองทำแล้วครับ ทำจนได้รางวัลอะไรมาหมดแล้ว

แต่ช่วงนี้ ไม่รู้ทำไมเบื่อๆ หมดไฟซะงั้น

จริงง่ะ.....คุณโชคดีจัง ที่ได้รับความร่วมมือดีมาก
แต่คุณโชคร้ายที่ไม่มีรัยจะทำ กิ กิ
(เข้าข้างตัวเอง แบบน้ำขุ่นๆ นะเรา เพราะงานเราเยอะง่ะ ฮือ ๆๆ )

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users