Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รับสัมครเจ้าหน้า ISO

• This topic is locked This topic is locked
13 replies to this topic

#1 Prosper_P

Prosper_P

Premium Member

• Power Members

Posted 12 November 2010 - 09:52 AM

บริษัท ธนอินเตอร์ จำกัด รับสมัครเจ้าหน้าที่ ISO จำนวน 1 อัตรา

คุณสมบัติ
1. เพศ ชาย อายุ 25-35 ปี
2. มีความเชี่ยวชาญในกระบวนการทางธุรกิจ
3. มีความรู้ความเข้าใจในการวิเคราะห์ระบบการทำงาน
4. มีทักษณะเป็นนักตรวจสอบภายใน (กระบวนการทางธุรกิจ+การบัญชี)
5. สามารถวางกระบวนการทางธุรกิจเข้าซอฟแวร์ ERP ได้
6. จบการศึกษา ป. ตรี ด้านวิศวกรรมการจัดการ, วิทยาศาสตร์เทคโนโลยีอุตฯ (การจัดการธุรกิจอุตสาหกรรม)
7. อาจต้องทำงานด้านเอกสาร (เอกสาร Audit, เอกสารการประชุม, เอกสาร KPI, เอกสารอื่นฯ)

ติดต่อคุณสมนึก ดวงแก้ว (หน. HRD/ธุรการ) 02-247-0180-1 / E-mail thanainter@hotmail.com
แจ้งว่าขอเรียนสายคุณวราวุธ (เจ้านาย) เรื่องสมัครงานตำแหน่ง จนท. ISO
ทราบข่าวจากบอร์ด ISOTHAI
หรือติดต่อ 084-659-9345

#2 Prosper_P

Prosper_P

Posted 13 November 2010 - 01:00 PM

ไม่มีใครสนใจเลยหรอ

#3 Prosper_P

Prosper_P

Posted 18 November 2010 - 01:54 PM

สวัสดิการค่อนข้างดี อาทิ
1. บริษัทฯ ออกค่าประกันสังคมให้ทั้งหมด
2. บริษัทฯ มีที่พักให้ (ห้องพักตกแต่งอย่างดี)
3. มีโบนัส
4. มีเลี้ยงปีใหม่ ตรุษจีน

ที่สำคัญค่าจ้างสูง รายได้ดีพอสมควร

บริษัท ธนอินเตอร์ จำกัด
ออฟฟิต อยู่ที่ ซอยรางน้ำ (อนุสาวรีย์ชัย)
โรงงานอยู่ที่ อำเภอบางปะกง จังหวัดฉะเชิงเทรา (ทางเข้าโรงฟฟ้าบางปะกง)

ขอย้ำหน้าที่งานคือเป็นผู้ให้คำปรึกษาแนะนำ ปรับปรุงระเบียบปฏิบัติ ตามกระบวนการทางธุรกิจตามตำแหน่งเจ้าหน้าที่ ISO ไม่ใช่ DCC หรือเจ้าหน้าที่เอกสารส่วนกลาง
(งาน Audit, วัด KPI, QMR เป็นคนทำ และการควบคุมเอกสาร DCC & QMR เป็นคนทำ)

#4 But

But

Posted 18 November 2010 - 02:12 PM

QUOTE(Zamp_Der @ Nov 18 2010, 01:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัสดิการค่อนข้างดี อาทิ
1. บริษัทฯ ออกค่าประกันสังคมให้ทั้งหมด
2. บริษัทฯ มีที่พักให้ (ห้องพักตกแต่งอย่างดี)
3. มีโบนัส
4. มีเลี้ยงปีใหม่ ตรุษจีน

ที่สำคัญค่าจ้างสูง รายได้ดีพอสมควร

ขอ e-mail ค่ะ จะส่งรายละเอียดไปบริษัทอยู่ที่ไหนค่ะ

#5 Prosper_P

Prosper_P

Posted 19 November 2010 - 09:33 AM

ท่านใดที่มองหาความสำเร็จของงาน ของตัวเอง เรียนเชิญไปสมัครได้
บริษัท นี้ไม่มีปัญหาเรื่องการเงิน เก่งจริงเท่าไหร่ก็สู่ราคาค่าจ้างไหว

#6 Prosper_P

Prosper_P

Posted 23 November 2010 - 08:40 AM

ทำไมคนสนใจงานน้อยจัง เป็นเพราะอะไรหว่า

#7 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 23 November 2010 - 09:11 AM

ก็เพราะ JS ของนู๋มันหายากนะซิครับแค่ตรวจสอบธุรกิจกับบัญชี ก็ลำบากแย่แล้วครับ แถม ERP อีกโห Job แบบCombine เลย555555 คงหายากนิดหนึ่ง เอาใจช่วยนะครับ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#8 Ae1461

Ae1461

Posted 23 November 2010 - 09:18 AM

QUOTE(Zamp_Der @ Nov 12 2010, 09:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บริษัท ธนอินเตอร์ จำกัด รับสมัครเจ้าหน้าที่ ISO จำนวน 1 อัตรา

คุณสมบัติ
1. เพศ ชาย อายุ 25-35 ปี
2. มีความเชี่ยวชาญในกระบวนการทางธุรกิจ
3. มีความรู้ความเข้าใจในการวิเคราะห์ระบบการทำงาน
4. มีทักษณะเป็นนักตรวจสอบภายใน (กระบวนการทางธุรกิจ+การบัญชี)
5. สามารถวางกระบวนการทางธุรกิจเข้าซอฟแวร์ ERP ได้
6. จบการศึกษา ป. ตรี ด้านวิศวกรรมการจัดการ, วิทยาศาสตร์เทคโนโลยีอุตฯ (การจัดการธุรกิจอุตสาหกรรม)
7. อาจต้องทำงานด้านเอกสาร (เอกสาร Audit, เอกสารการประชุม, เอกสาร KPI, เอกสารอื่นฯ)

ติดต่อคุณสมนึก ดวงแก้ว (หน. HRD/ธุรการ) 02-247-0180-1 / E-mail thanainter@hotmail.com
แจ้งว่าขอเรียนสายคุณวราวุธ (เจ้านาย) เรื่องสมัครงานตำแหน่ง จนท. ISO
ทราบข่าวจากบอร์ด ISOTHAI
หรือติดต่อ 084-659-9345

ถือว่า JS ยากเหมือนกันนะ ตรวจติดตามคุณภาพภายในแล้วยังต้องตรวจสอบบัญชีอีก แถมต้องจบด้านวิศวกรรมการจัดการ, วิทยาศาสตร์เทคโนโลยีอุตฯ (การจัดการธุรกิจอุตสาหกรรม) คนละเรื่องกันเลย คงหายากมากเลยนะ แค่ตรวจสอบระบบ ISO ก็พอควรแล้ว ........ ตายอย่างเขียด เงินเดือนถ้าไม่ 35,000 บ. ขึ้นไปคงไม่มีใครทำหรอก

#9 นุกูล

นุกูล

Posted 23 November 2010 - 09:18 AM

QUOTE(iso_man @ Nov 23 2010, 09:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็เพราะ JS ของนู๋มันหายากนะซิครับแค่ตรวจสอบธุรกิจกับบัญชี ก็ลำบากแย่แล้วครับ แถม ERP อีกโห Job แบบCombine เลย555555 คงหายากนิดหนึ่ง เอาใจช่วยนะครับ

+ 1 ครับ
งานมันทะแม่งๆอยู่ครับ เจ้าหน้าที่ ISO ส่วนใหญ่มักจะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องงานบัญชีและโปรแกรม ERP พวกนี้ครับ
อาจทำให้หายากครับ ลองทบทวน Job ดูอีกทีครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#10 But

But

Posted 23 November 2010 - 09:34 AM

QUOTE(นุกูล @ Nov 23 2010, 09:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
+ 1 ครับ
งานมันทะแม่งๆอยู่ครับ เจ้าหน้าที่ ISO ส่วนใหญ่มักจะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องงานบัญชีและโปรแกรม ERP พวกนี้ครับ
อาจทำให้หายากครับ ลองทบทวน Job ดูอีกทีครับ

เห็นด้วยค่ะน่าจะเป็นตำแหน่ง Risk Management มากกว่าค่ะ ดูจาก Job

#11 iso_man

iso_man

Posted 23 November 2010 - 10:09 AM

ถ้าเงินเดือน 50000 ขึ้นไปให้ครับอิอิ เพราะ JS นี้ผมทำได้ก๊ากกกกกกกกก
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#12 Prosper_P

Prosper_P

Posted 23 November 2010 - 11:55 AM

นำเอา ISO มาเป็นเครื่องมือทางธุรกิจ แต่ใช้ซอฟแวร์ ERP แทนกระดาษ เพื่อให้การวิเคราะห์ข้อมูลต่างๆได้เร็วขึ้น
ทั้งข้อมูลการขาย การผลิต คลังสินค้าสำเร็จรูป การซ่อมบำรุง การจัดซื้อ คลังวัตถุดิบ/พัสดุ การดำเนินการเหล่านี้เป็นกระบวนการทางธุรกิจ
ที่มีอยู่ในขอบเขตของ ISO อยู่แล้ว เมื่อ ISO ได้เข้ามามีส่วนในกระบวนการทางธุรกิจก็ยอมมีผลกระทบต่อบัญชี หากวางงานวางระบบ กระบวนต่างๆได้ดี บัญชี
เป็นสถานีปลายทางก็จะไม่มีปัญหา แล้วถ้าคนวางระบบ ISO ไม่ดี ระบบซอฟแวร์ทำงานไม่เสถียนแน่นอน ดังนั้นจึงอยากได้คนที่เข้าใจบัญชี
ไม่ได้เอามาตรวจสอบบัญชีหรอกครับ สำหรับวิศวการจัดการ หรือวิทยาศาสตร์การจัดการ เป็นสาขาที่เรียนรู้กระบวนการทางธุรกิจ สายตรงมากกว่าสาขาอื่น

ผมบอกแล้วว่าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา ขอให้คุณทำไดเถอะคับ ในบริษัทฯ นี้มีคนที่ได้เงินเดือน 320,000 บาท นะ ได้มากกว่า MD ซะด้วยซ้ำ

#13 iso_man

iso_man

Posted 23 November 2010 - 12:04 PM

อ๋อเป็นเยี่ยงนี้เอง นั้นก็เอาใจช่วยนะครับให้ได้คนไวๆๆ บริษัทมุ่งมั่นดีนะครับชอบๆๆๆ ขอให้เจริญรุ่งเรืองต่อไป 4237.gif

#14 chopin

chopin

Posted 07 December 2010 - 11:46 AM

320,000 ต่อเดือน ผมคิดว่าคงหาคนว่าจ้างยากอ่ะ กลัวเจอแบบว่า ล่อไปตาย แบบนี้อยู่ที่เดิมดีกว่า

ซอฟท์แวร์ ERP ไม่ใช่ปัญหา การจัดการมันก็ไม่ใช่อุปสรรค แต่จะมีใครกล้าจ้างเงินเดือนแบบนี้ในสภาวะแบบนี้

เจ้าของกระทู้ ทำงานที่นี่หรือเปล่าครับ หากทำอยู่ในปัจจุบัน ผมอาจจะเสี่ยง

แต่ถ้าไม่ทำ ผมก็ขอถามว่า ทำไม จขกท ถึงไม่สมัครเสียเองครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users