Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Risk Analysis Methods

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 moft_bob

moft_bob

Super Member

• Power Members

Posted 23 December 2008 - 09:38 AM

สวัดดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน คือมีเรื่องรบกวนต่อจาก Attribute data เมื่อครั้งที่แล้วอ่ะนะครับ เรื่องมีอยู่ว่า เกณฑ์ในการพิจารณาระบบการวัดแบบข้อมูลเชิงคุณภาพ ถ้าเราจะพิจารณาเฉพาะ
1.Effectiveness ประสิทธิผลในการตรวจสอบ
2.Miss Rate %การยอมรับสมุติฐานทั้งที่ควรปฏิเสธ (Type 1 Error)
3.False alarm %การปฏิเสธสมุติฐานทั้งที่ควรยอมรับ (Type 2 Error)

ถือว่าเพียงพอมั๊ยครับในการยอมรับระบบการวัด
เออแล้ว Kappa เนี๊ยมันคืออะไรอะครับ ใครพอจะมีความรู้เรื่องนี้ช่วยไขข้อข้องใจให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ

#2 Tuk

Tuk

Kitti Ampawa

• Super Power Members

Posted 23 December 2008 - 10:49 AM

คำถามแรก เพียงพอแล้ว
คำถามสอง KAPPA คือการใช้วิธีทางสถิติในการคำนวณค่าของการทำ Attribute Data อย่างหนึ่ง
Mr. Kitti Ampawa
kampawa@gmail.com

#3 moft_bob

moft_bob

Super Member

• Power Members

Posted 04 January 2009 - 11:11 PM

อ้าวพี่ติเองเหรอที่ตอบกระทู้ผมนึกว่าใครขอบคุณมั๊กๆครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users