Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

แผนงานสิ่งแวดล้อม

• This topic is locked This topic is locked
9 replies to this topic

#1 kuroo

kuroo

Premium Member

• Power Members

Posted 20 November 2010 - 03:52 PM

อยากจะทราบว่า การจัดทำแผนงานสิ่งแวดล้อมหรือแผนการจัดการสิ่งแวดล้อม

เพื่อนๆ ท่านใดมีการทำบ้างหรือเปล่าค่ะ

แล้วจำเป็นต้องมีหรือเปล่าค่ะ ถ้าไม่มีจะผิดไหมค่ะ

และถ้ามี อยากได้ตัวอย่างมาเป็นแนวทางหน่อยค่ะ ท่านใดมีบ้างรบกวนด้วยนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

#2 ploenploen

ploenploen

Posted 24 November 2010 - 04:28 PM

QUOTE(kuroo @ Nov 20 2010, 03:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากจะทราบว่า การจัดทำแผนงานสิ่งแวดล้อมหรือแผนการจัดการสิ่งแวดล้อม

เพื่อนๆ ท่านใดมีการทำบ้างหรือเปล่าค่ะ

แล้วจำเป็นต้องมีหรือเปล่าค่ะ ถ้าไม่มีจะผิดไหมค่ะ

และถ้ามี อยากได้ตัวอย่างมาเป็นแนวทางหน่อยค่ะ ท่านใดมีบ้างรบกวนด้วยนะค่ะ

จัดทำแผนงานสิ่งแวดล้อม ตามข้อกำหนด 4.3.3 programm envi.
การทำแผนงาน ตามวัตถุประสงค์ส่งแวดล้อมที่เราตั้ง เช่น ลดการใช้ทรัพยากร ไฟฟ้า 5% ปีก่อน ต้องมีขั้นตอนผู้รับผิดชอบ time flame อย่างไร
การทำแผนงาน เพื่อแก้ไขปัญหาสิ่งแวดล้อมที่มีนัยสำคัญสูง เช่น ประเมินปัญหาแล้วพบว่า น้ำเสียจากโรงงาน sign aspect ก็ทำแผนว่าจะปรับปรุงแก้ไขปัญหาน้ำเสียอย่างไร โดยกำหนดเป้าหมายของแผนงานนั้นด้วย เช่น ผลการตรวจสอบคุณภาพน้ำ ผ่านตามกฎหมาย เป็นต้น

#3 ploenploen

ploenploen

Posted 24 November 2010 - 04:31 PM

QUOTE(ploenploen @ Nov 24 2010, 04:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จัดทำแผนงานสิ่งแวดล้อม ตามข้อกำหนด 4.3.3 programm envi.
การทำแผนงาน ตามวัตถุประสงค์ส่งแวดล้อมที่เราตั้ง เช่น ลดการใช้ทรัพยากร ไฟฟ้า 5% ปีก่อน ต้องมีขั้นตอนผู้รับผิดชอบ time flame อย่างไร
การทำแผนงาน เพื่อแก้ไขปัญหาสิ่งแวดล้อมที่มีนัยสำคัญสูง เช่น ประเมินปัญหาแล้วพบว่า น้ำเสียจากโรงงาน sign aspect ก็ทำแผนว่าจะปรับปรุงแก้ไขปัญหาน้ำเสียอย่างไร โดยกำหนดเป้าหมายของแผนงานนั้นด้วย เช่น ผลการตรวจสอบคุณภาพน้ำ ผ่านตามกฎหมาย เป็นต้น

Attached Files

#4 kuroo

kuroo

Posted 24 November 2010 - 06:41 PM

ขอบคุณมากค่ะ anigif6.gif

#5 ณัฐชนันท์

ณัฐชนันท์

Posted 22 January 2011 - 10:41 AM

#6 abinhuk

abinhuk

Supreme Member

• Interests:system iso/ts 16949:2009,iso14001:2004

Posted 11 February 2011 - 09:48 PM

Cascao/ CussocC

#7 stormriders

stormriders

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 07 June 2011 - 12:53 AM

thank you na

#8 joy_km

joy_km

Super Member

Posted 28 September 2011 - 09:16 PM

ขอบใจนะ

#9 ฟ้าเดือนเพ็ญ

ฟ้าเดือนเพ็ญ

Super Member

Posted 29 September 2011 - 10:18 AM

มาขอความรู้ด้วย

ขอบคุณค่ะ

#10 Chaney5200

Chaney5200

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 22 November 2011 - 06:14 PM

ขอบคุณค่ะ
The gold of an argument should be progress, not victory.

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users