Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อยากได้แหล่งสอบเทียบที่ได้รับรองระบบ ISO/IEC 17025

• This topic is locked This topic is locked
6 replies to this topic

#1 pupusang

pupusang

Posted 12 January 2011 - 06:05 PM

ขอความช่วยเหลือ อยากได้แหลงสอบเทียบที่ได้รับการรับรอง ISO/IEC 17025 เช่น อุณหภูมิ, โดยเครื่องมือที่จะสอบเทียบ มี Autoclave, Water bath
Incubator , oven โดย Standard (Best Measurement Capability ) เพื่อพิจารณาในการตัดสินใจในการหาแหล่งสอบเทียบพอจะมีมั้ยค่ะ
รบกวนด้วยนะค้ะ
ขอบคุณค่ะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 12 January 2011 - 08:15 PM

สสท (สมาคมส่งเสริมเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น) ครับ

#3 soongsak

soongsak

Posted 13 January 2011 - 02:15 AM

http://www.tisi.go.t...m...8&Itemid=60
ตามลิงค์ครับ ดูหลายๆที่หน่อยครับ

#4 nidit

nidit

Posted 13 January 2011 - 08:31 AM

QUOTE(pupusang @ Jan 12 2011, 06:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอความช่วยเหลือ อยากได้แหลงสอบเทียบที่ได้รับการรับรอง ISO/IEC 17025 เช่น อุณหภูมิ, โดยเครื่องมือที่จะสอบเทียบ มี Autoclave, Water bath
Incubator , oven โดย Standard (Best Measurement Capability ) เพื่อพิจารณาในการตัดสินใจในการหาแหล่งสอบเทียบพอจะมีมั้ยค่ะ
รบกวนด้วยนะค้ะ
ขอบคุณค่ะ

http://app.tisi.go.t...ate/clas_t.html
ลองดูครับ

#5 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

Posted 13 January 2011 - 08:48 AM

อยู่แถวไหนค่ะ จะได้แนะนำกันได้ถูก
เพื่อจะได้ลดระยะเวลา และค่าขนส่งได้บ้าง

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#6 pupusang

pupusang

Posted 13 January 2011 - 01:50 PM

QUOTE((( เอ )) @ Jan 13 2011, 08:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยู่แถวไหนค่ะ จะได้แนะนำกันได้ถูก
เพื่อจะได้ลดระยะเวลา และค่าขนส่งได้บ้าง

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำค่ะ บริษัทอยู่แถว บางเสาธง สมุทรปราการ สำหรับ สสท.ก้อส่งอยู่ค่ะ แต่ทางเจ้าของเครื่องมือห้อง LAB บอกว่าค่า Uncer มันโตไปค่ะ เลือกอยากเลือกแหล่งพิจารณาใหม่ค่ะ

#7 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 13 January 2011 - 01:52 PM

QUOTE(pupusang @ Jan 13 2011, 01:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำค่ะ บริษัทอยู่แถว บางเสาธง สมุทรปราการ สำหรับ สสท.ก้อส่งอยู่ค่ะ แต่ทางเจ้าของเครื่องมือห้อง LAB บอกว่าค่า Uncer มันโตไปค่ะ เลือกอยากเลือกแหล่งพิจารณาใหม่ค่ะ

อ่อ โจทย์ที่แท้จริง เป็นอย่างนี้ นี่เอง

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users