Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รับสมัครงานด้านพัฒนาระบบงาน

• This topic is locked This topic is locked
11 replies to this topic

#1 Prosper_P

Prosper_P

Premium Member

• Power Members

Posted 19 January 2011 - 12:36 PM

รับสัมครงานด้านพัฒนาระบบงาน สังกัดแผนกมาตรฐานและคุณภาพ

มีโครงสร้างบริหารงานดังนี้

บริษัท มี MD / QMR เป็นคนเดียวกัน
โดยมีแผนกบริหารทรัพยากรมนุษย์ และแผนกมาตรฐานและคุณภาพ (ปัจจุบันหัวหน้าเป็นคนเดียวกันเช่นกัน)
มีหน้าที่ตอบสนองด้านวิสัยทัศน์ พันธกิจ นโยบายระดับบริษัท เป็น competency KPI balanced scorecard ระบบ TQM
ซึ่งจัดระบบบริหารจัดการทั้งสองแผนกให้สัมพันธ์กัน เนื่องจักบริษัท ทำธุรกิจด้านอุตสาหกรรมบริการ Service ซ่อม บำรุงรักษา และรับเหมา
งานเครื่องจักร หัวใจการผลิตของบริษัทเป็น Man มนุษย์ ไม่ใช่เครื่องจักรเป็นหัวใจการผลิต ดังนั้นทั้งสองแผนกจึงอยู่ในความรับผิดชอบของคน
คนเดียวกัน และอยู่ในการดูแล ของ กรรมการผู้จัดการ

ไม่มีงานธุรการ งานจับฉ่ายให้ทำ (จ่ายเงินเดือน เบี้ยขยั่น ทำประกันสังคม ทำสวัสดิการ เบิกจ่ายอุปกรณ์ เครื่อใช้สำนักงานให้พนักงาน
เพราะถือว่าเป็นงานธุรการ) แผนกบริหารทรัพยากรมนษย์ ทำหน้าที่บริหารทรัพยากรมนุษย์ตามชื่อแผนก

ส่วนแผนกมาตรฐานและคุณภาพจัดโครงสร้างเป็น 2 ส่วน คือ
1. งานด้านการพัฒนาระบบงาน (คนเขียนเอกสารมาตรฐาน) ซึ่งเป็นตำแหน่งที่เปิดรับสมัครอยู่
2. งานด้านการควบคุมระบบงาน (Auditor)
ขอเรียนเชิญทุกท่านที่ชอบ และคิดว่าตัวเองอยู่ใน JS ที่ระบุไว้ ติดต่อสอบถามข้อมูล สมัครงานได้ที่ panuwat_wong@hotmail.co.th

#2 iso_woman

iso_woman

Supreme Member

Posted 19 January 2011 - 12:50 PM

สนใจค่ะอยู่แถวไหนหรอค่ะ

#3 Prosper_P

Prosper_P

Posted 19 January 2011 - 12:56 PM

QUOTE(iso_woman @ Jan 19 2011, 12:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สนใจค่ะอยู่แถวไหนหรอค่ะ

อยู่สมุทรปราการ เทพารักษ์ บางพลี

แต่ว่ารับเพศ ชาย ครับผม พนักงานบริษัทฯ ส่วนมากเป็นเพศชาย แล้วก็เป็นช่างเทคนิค เป็นวิศวกร จะไม่เหมาะสำหรับผู้หญิง

ผมไม่ได้ตั้งใจเบียดเบียนผู้หญิง คือเอาตามความเหมาะสม งานมันมาตรฐานที่บริษัทฯ นี้ มันต้องลุยงานด้านเทคนิค งานช่างหน่อย

บางครั้งต้องออกไป Site งานต่างจังหวัด บางครั้งต้องทำงานตอนกลางคืน ผมไม่รู้จะอธิบายอะไร ถ้าเป็นเพศชายก็ไม่มีปัยหาแน่นอน

หวังว่าคงเข้าใจในความหวังดี

#4 iso_woman

iso_woman

Posted 19 January 2011 - 12:57 PM

เฮ้อ !!! แย่จังเลย.....ผู้หญิงเก่งกว่าผู้ชายอีกนะคะ

#5 Prosper_P

Prosper_P

Posted 19 January 2011 - 01:54 PM

ผมหน่ะไม่มีปัญหาเพศ JS ที่เป็นชายหรือหญิงหรอก แต่เจ้านายกำหนดมาจริงๆ

#6 iso_woman

iso_woman

Posted 19 January 2011 - 02:45 PM

ไม่เป็นไรจ้า...เมื่อสักครู่ก้อมีคนใจดี ติดต่อมาค่ะ...ขอบคุณนะคะ

#7 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 19 January 2011 - 02:53 PM

ตำแหน่งเหมือน DC เอาไปเขียนมาตรฐานการเลยนะครับ ช่ายเหรอป่าว
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#8 Prosper_P

Prosper_P

Posted 19 January 2011 - 03:33 PM

QUOTE(iso_man @ Jan 19 2011, 02:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตำแหน่งเหมือน DC เอาไปเขียนมาตรฐานการเลยนะครับ ช่ายเหรอป่าว

งานจัดทำ ควบคุม แจกจ่าย เรียกคืนเอกสาร ก็อยู่ใน JD ตำแหน่งนี้ครับผม
แต่ได้รวมถึง KPI ซึ่งต้องเก็บข้อมูลเอง แผนก ต้นสังกัดเจ้าของ KPI ไม่ได้รวบรวม วิเคราะห์เอง
ซึ่งต้องเป็นนักวิเคราะห์ข้อมูล นักสถิติด้วย พอได้ข้อมูลมาแล้ว ทางฝ่ายบริหารจะนำไปหารือ ปรับปรุง พัฒนา
ก็มาจัดทำ ควบคุม แจกจ่าย เรียกคืนเอกสาร

ส่วนด้านการควบคุมมาตรฐาน ก็ Auditor ดีๆ นี้เองครับผม ทำหน้าที่ Audit ตลอดทั้งปี ทุกวัน
เป็นเจ้าหน้าที่ Audit คนเดียว หนึ่งเดียว ในบริษัท

มาตรฐานคือจัดทำ คุณภาพคือควบคุม นี้คือแผนกมาตรฐานและคุณภาพ

#9 Prosper_P

Prosper_P

Posted 20 January 2011 - 09:33 AM

วันนี้ขอเข้ามาติดตามผลการโพสตำแหน่งงานอีก ก็ยังไม่มีความเคลื่อนไหวอะไรมาก

ตำแหน่งนี้รับด่วน เชิญครับเชิญๆ

#10 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 20 January 2011 - 09:54 AM

QUOTE(Zamp_Der @ Jan 20 2011, 09:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ขอเข้ามาติดตามผลการโพสตำแหน่งงานอีก ก็ยังไม่มีความเคลื่อนไหวอะไรมาก

ตำแหน่งนี้รับด่วน เชิญครับเชิญๆ

ขอผมสมัครด้วยคนได้ไหมค๊าบ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#11 1178136ChineseDragon168

1178136ChineseDragon168

Posted 20 January 2011 - 10:08 AM

QUOTE(นุกูล @ Jan 20 2011, 09:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอผมสมัครด้วยคนได้ไหมค๊าบ

เกรงใจ MD ครับ นุกูล

#12 Prosper_P

Prosper_P

Posted 20 January 2011 - 10:18 AM

QUOTE(1178136ChineseDragon168 @ Jan 20 2011, 10:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เกรงใจ MD ครับ นุกูล

การทำงานไม่มีการเกรงใจ เราทำงานขายความสามารถ ไม่ได้ไปขอความช่วยเหลือ

อย่าเกรงใจเลย แล้วอีกอย่างตำแหน่งนี้ทำงานกับ หัวหน้าแผนกไม่ได้ทำงานกับ MD โดยตรง

คงจะลดระดับความตื่นเต้น ความเกรง ได้บ้างหล่ะสำหรับคนที่มีข้อเสียเรื่องการตื่นเต้นตลอดเวลา

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users