Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รูปแบบการควบคุม แก้ว กระจก และพลาสติกแข็งเค้าทำกันอย่างไรวานบอกหน่อยได้ไหม

• This topic is locked This topic is locked
4 replies to this topic

#1 สวย

สวย

Premium Member

• Power Members

Posted 18 February 2011 - 02:45 PM

รบกวนขอรูปแบบการควบคุม แก้ว กระจก และ พลาสติกแข็ง เค้าทำกันอย่างไร วานบอก หน่อยได้ไหม
ขอบคุณหลายๆเด้อคาเด้อ
smiley-computer005.gif smiley-eatdrink020.gif

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 18 February 2011 - 07:51 PM

ทำแผนผัง ขึ้นทะเบียน จัดให้มีระบบ Monitoringครับ

#3 panpun

panpun

Super Member

Posted 24 February 2011 - 04:15 PM

ต้องจำกัดให้แก้วและพลาสติกแข็งในพื้นที่ผลิตมีน้อยที่สุด แล้วอย่าลืมควบคุมแก้วหรือพลาสติกที่คุณต้องเอาเข้า-ออกด้วย ต้องมีบันทึกการควบคุมเข้าเท่าไร ออกเท่านั้น ไม่ชำรุดหรือเสียหายด้วย
แล้วถ้าแตกหรือชำรุดมีการจัดการอย่างไร

#4 wai

wai

Premium Member

Posted 09 December 2011 - 01:43 PM

รบกวนสอบถามข้อมูลเพื่มเติมค่ะ
ในโรงงาน ที่ได้รับการรับรอง GMP และ HACCP แล้ว
เมื่อก่อน ใช้แก้วกระดาษ ในการดื่มน้ำ แต่ค่าใช้จ่ายสูงมากค่ะ
ปัจจุบัน จึงมีการเปลี่ยนมาแจกให้ใช้เป็นแก้วพลาสติกแบบพกพาเฉพาะตัวบุคคล
คำถามในส่วนนี้ คือ
1. แก้วพลาติกนี้มีผลกับระบบ GMP หรือไม่ค่ะ
2. ถ้ามีผลจะต้องดำเนินการนำแก้วพกพาเข้าระบบควบคุมเครื่องแก้วหรือไม่ค่ะ
3. ถ้าไม่มีผลก็ไม่ต้องทำเป็นไร รอรับการตรวจตามปกติใช้หรือเปล่าค่ะ
รบกวนด้วยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

ปล.ถ้าต้องการตัวอย่างเกี่ยวกับเครื่องแก้ว รบกวนส่งเมลล์มาได้ที่ waidcc@hotmail.com นะค่ะ จะส่งให้ค่ะ

#5 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 09 December 2011 - 08:27 PM

QUOTE(wai @ Dec 9 2011, 01:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รบกวนสอบถามข้อมูลเพื่มเติมค่ะ
ในโรงงาน ที่ได้รับการรับรอง GMP และ HACCP แล้ว
เมื่อก่อน ใช้แก้วกระดาษ ในการดื่มน้ำ แต่ค่าใช้จ่ายสูงมากค่ะ
ปัจจุบัน จึงมีการเปลี่ยนมาแจกให้ใช้เป็นแก้วพลาสติกแบบพกพาเฉพาะตัวบุคคล
คำถามในส่วนนี้ คือ
1. แก้วพลาติกนี้มีผลกับระบบ GMP หรือไม่ค่ะ
2. ถ้ามีผลจะต้องดำเนินการนำแก้วพกพาเข้าระบบควบคุมเครื่องแก้วหรือไม่ค่ะ
3. ถ้าไม่มีผลก็ไม่ต้องทำเป็นไร รอรับการตรวจตามปกติใช้หรือเปล่าค่ะ
รบกวนด้วยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

ปล.ถ้าต้องการตัวอย่างเกี่ยวกับเครื่องแก้ว รบกวนส่งเมลล์มาได้ที่ waidcc@hotmail.com นะค่ะ จะส่งให้ค่ะ

อย่างนี้นะครับ ที่โรงงานผมใช้การแจกถ้วยพลาสติกขนาดปริมาตรประมาณ 30 ml ถ้วยเป็นเนื้อพลาสติกเหนียวครับ

ไม่ใช่พลาสติกใสกรอบ เพราะฉะนั้นไม่ต้องกังวลใจเรื่องการแตกร้าว เพราะเนื้อมันเหนียวไม่แตกหักง่าย อีกทั้งถ้วย

ปริมาตรเล็กขนาดนี้ รูปทรงก็ไม่เอื้ออำนวยให้มันแตกอยู่แล้ว จึงไม่ต้องขึ้นทะเบียนควบคุมแต่อย่างใด

หากมีการตรวจประเมินจาก Auditor Third Party ก็พิสูจน์ให้เค้าเห็นไปว่ามันเหนียวอย่างไร...จบ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users