Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

เครื่องมือวัดตกแผนสอบเทียบ

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 march

march

Premium Member

• Power Members

Posted 30 March 2011 - 09:40 AM

รบกวนหน่อยค่ะ
เครื่องชั่งน้ำหนัก สอบเทียบว่าช้ากว่าแผน 20 วัน มีวิธีแก้ไขอย่างไร หรือต้องทำเอกสารอะไรค่ะในรช่วงเวลาทียังไม่ได้สอบเทียบ รบกวนผู้รู้ด้วย

smiley-signs001.gif smiley-signs001.gif
˹

#2 DooK

DooK

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 30 March 2011 - 12:02 PM

ก็เอาไปสอบเทียบเลยครับ

แล้วก็

จบ......

ยังครับ ล้อเล่น

ถ้าผลการ calibrate มันผ่าน permissible error ก็แล้วไป แต่ถ้ามันตก ก็ต้องเอาชิ้นงานล็อตที่ผ่านเครื่องมือวัดนั้นมาทวนสอบด้วยเครื่องมือวัดตัวอื่นที่เ
ชื่อถือได้มากกว่า เพื่อยืนยันว่าสินค้าได้คุณภาพจริงๆ

หรือถ้าหากการชั่งนั้นเป็นการชั่งวัตถุดิบ และเอาไปผสมแล้ว ก็ไปตรวจสอบคุณภาพของ FG ครับว่าโอเคหรือเปล่า (เฉพาะในช่วง 20 วันนั้นนะ) ถ้าโอเคก็ดีไป ถ้าไม่โอเคก็ทำตามข้อ 8.3 ต่อ

ส่วนเครื่องมือวัดที่ตกสเปคก็แยกไว้นะครับ ชี้บ่งให้ชัดเจน กันคนเอาไปใช้งานต่อ จากนั้นจะเอาไปซ่อมหรืออะไรก็ว่าไป
ลายเซ็น

#3 march

march

Premium Member

• Power Members

Posted 30 March 2011 - 02:14 PM

ขอบคุณมากค่ะ จะทำตามที่แนะนำค่า
˹

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users