Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

มีบริษัทไหนต้องการรับรอง ISO14001 ฟรีมั่งครับ ติดต่อด่วน

• This topic is locked This topic is locked
No replies to this topic

#1 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 18 July 2011 - 09:30 AM

ผมกำลังมีโปรเจคบางอย่าง กำลังมองหาองค์กรที่พร้อมจะตรวจประเมิน ISO14001 ในกลางเดือนสิงหาคมนี้ โดยมีข้อเสนอคือ ฟรีค่าตรวจรับรอง StageI & Stage II และ Certificate (ถ้าผ่านนะ) จะไปเสียค่าใช้จ่ายก็คือตอน Surveillance Audit

คุณสมบัติของบริษัทที่จะเข้าร่วมโปรเจคนี้ (ต้องการแค่บริษัทเดียวครับ)

1. เป็นบริษัทขนาดเล็กไปถึงกลางๆ พนักงานไม่เกิน 50
2. สามารถปฏิบัติได้ตามกฎหมายสิ่งแวดล้อม เช่นการจัดการขยะ, สารเคมี, น้ำเสีย, อากาศเสีย, การป้องกันและระงับอัคคีภัย เป็นต้น
3. ทำ ISO14001 มาแล้วระยะหนึ่ง พร้อมที่จะให้ตรวจได้ในกลางเดือนสิงหาคม (หรือเพิ่มเริ่ม หรือยังไม่ได้เริ่มทำ แต่คิดว่าไหว ก็ลองโทรมาคุยครับ อาจพอแนะนำได้)
4. ตั้งอยู่ในเขตกรุงเทพ ปริมณฑล ถ้านอกเหนือจากนี้ก็ได้ แต่ต้องคิดค่าเดินทางครับ

ตรวจรับรองโดย CB ที่ได้รับการรับรองโดย UKAS ครับ

บริษัทที่สนใจเข้าร่วมโครงการ ถึงแม้คุณสมบัติอาจไม่เป็นไปตามที่ผมระบุไว้ข้างบน ก็สามารถติดต่อผมได้ครับ

ผมจะให้ข้อมูลรายละเอียด ชื่อ CB เหตุผลที่ต้องมีโครงการนี้ขึ้นมา แก่บริษัทที่สนใจเข้าร่วมโครงการเท่านั้นนะครับ แต่ถ้าอยากรู้เฉยๆ ผมไม่สามารถให้รายละเอียดได้นะครับ

ถ้าสนใจ ต้องการข้อมูลเพิ่มเติม สามารถติดต่อผมทางอีเมล phooben@yahoo.com หรือโทรมาได้ที่ 081-9918508 นะครับ ไม่ต้องตั้งคำถามในบอร์ดนี้ครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users